เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

Lamina_yaris
Dhipaya_yaris_02

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

LP
Lock Tech
Ads
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: รถออกใหม่ขับวิ่ง500กิโลยาวมีผลอะไรไหมคับรุ่นE นะคับ  (อ่าน 21898 ครั้ง)

ออฟไลน์ tHe Yol2cH cNx

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7241
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Chiang Mai (CNX)
  • ชื่อเล่น: Yol2cH
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
    • รางวัลและกิจกรรม

ของผม ออกจากศูนย์ก็วิ่งมาเชียงใหม่เลย (กทม-เชียงใหม่)
อีกวันก็วิ่งไปเชียงราย แล้วกลับมาเชียงใหม่ เช็คระยะพันโลพอดี
ออกศูนย์ได้ 3 วัน  O:-) O:-) O:-)

ออฟไลน์ jayyy2702

• สมาชิก ID: 6601
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: jay
  • รถ: 1.2 E

สวัสดีครับ ผมก็เหมือนกันออกรถได้ สัปดาห์แรกวิ่งจากขอนแก่นไปสุพรรณบุรี จากสุพรรณบุรีกลับขอนแก่น วิ่งข้างในอีก ประมาณ 700กว่าๆ ขาไป ขากลับ พักบ้างไม่ห่วงรถเท่าไหร่ครับ คนน่าห่วงกว่า ครับ

ออฟไลน์ Gomeenum

• No.353
  • สมาชิก ID: 4030
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อุ๋ย
  • รถ: ไม่มีข้อมูล

ออกรถ 27 ธ.ค. 56 ได้รถที่กทม. ขับกลับบ้านทีี่มหาสารคามเกือบ 500 โล รถติดด้วย เครื่องรันอิน ทั้งเบรคทั้งเร่งทั้งลากยาว รถก็โเเคนะค่ะ ตะเวลาเหยียบเบรคไม่สุดมีเสียงครึ๊กๆอ่ะ

ออฟไลน์ AEY

• สมาชิก ID: 5785
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Chiang Mai
  • ชื่อเล่น: Jaaey
  • สีรถ: สีดำ

เรารุ่น E  ค่ะ ณ ปัจจุบันไม่มีผลอะไรนะแต่ระยะยาวอันนี้ต้องคอยดูกัน
รับรถ กทม. เสดไปราชบุรี , ราชบุรี - กทม. , กทม - เชียงใหม่ ใช้เวลา 2 วันได้รันอิน 1,000 กิโล

ก่อนจะออกรถก็ศึกษาบ้างว่าข้อห้ามเวลารถใหม่ๆจำเป็นต้องขับไกลๆคืออะไร?
พยายามแวะตลอดทางเพื่อให้เครื่องได้พัก แวะเกือบทุก 3 ชั่วโมง ขับไม่เกิน 100
มาถึงเชียงใหม่อีกวัน ไปเข้าศูนย์ (โหดแท้เล่า)

ตอนนี้รถใช้ได้ดีค่ะ ไม่มีผลแต่อย่างใด ซื้อรถมา3 เดือนกำลังเข้าสู่ 5 พันกิโล   :emo_023:

ออฟไลน์ ไอซ์

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5102
  • พลังน้ำใจ : 51
  • จังหวัด: พิดโลก-กทม-ปากเกร็ด-แจ้งฯ-อิมแพ็ค-ดอนเมือง
  • ชื่อเล่น: ไอซ์

เรารุ่น E  ค่ะ ณ ปัจจุบันไม่มีผลอะไรนะแต่ระยะยาวอันนี้ต้องคอยดูกัน
รับรถ กทม. เสดไปราชบุรี , ราชบุรี - กทม. , กทม - เชียงใหม่ ใช้เวลา 2 วันได้รันอิน 1,000 กิโล

ก่อนจะออกรถก็ศึกษาบ้างว่าข้อห้ามเวลารถใหม่ๆจำเป็นต้องขับไกลๆคืออะไร?
พยายามแวะตลอดทางเพื่อให้เครื่องได้พัก แวะเกือบทุก 3 ชั่วโมง ขับไม่เกิน 100
มาถึงเชียงใหม่อีกวัน ไปเข้าศูนย์ (โหดแท้เล่า)

ตอนนี้รถใช้ได้ดีค่ะ ไม่มีผลแต่อย่างใด ซื้อรถมา3 เดือนกำลังเข้าสู่ 5 พันกิโล   :emo_023:
ผมพึ่งจะเดือนนิดๆ วิ่งไป 720โล หุหุ

ออฟไลน์ Eakkachai JR

• No.089
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6211
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: eak
  • รถ: ไม่มีข้อมูล

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ ผมจะไปอุดรช่วงวันที่ 10 - 16 นี้ครับ ตอนนี้รถวิ่งมาประมาณ 1500 โล จาก กทม-อุดร ระยะประมาณ 560 กว่าโล เดี๋ยวได้รู้กันครับผม :emo_051:

ออฟไลน์ kitsadas

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 21637
  • จังหวัด: ร้อยเอ็ด
  • ชื่อเล่น: ติ๊ก
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีส้ม

ออกรถได้2วัน ผมขับ600กว่าโลจันทบุรีร้อยเอ็ด ก็ขับไปพักไป ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ gitjar

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 28141
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: เปา
  • รถ: ไม่ระบุ
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน

สมาชิกใหม่ครับ มาหาข้อมูล ผมขับรถทางไกลบ่อย ครับ เคยเห็นในทีวี ขับรถให้พักทุก2ชม.ตามที่เพื่อนๆบอก ไม่ใช้ความเร็วสูงขับทางไกลจะได้ไม่เครียด ขับได้ทั้งวันครับ คันเก่าผมใช้มาจะ500,000 กม.รถ16ปีเริ่มแย่แระ จะมาดูข้อมูลของเพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้แล้วเป็นอย่างไรบ้าง

Tags: