เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ติดstickerไฟเลี้ยว+ไฟถอย  (อ่าน 6013 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaisuki

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2573
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: CHAI
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • Sound Damp?
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+
Re: DIY ติดstickerไฟเลี้ยว+ไฟถอย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ก.พ. 2014, 23:11:52 »

ไฟหน้า ไฟท้าย อย่าติด หรือ พ่นดำมากๆ กัน นะครับ

การใช้งาน จะมองไม่เห็นแสงไฟครับ

เห็นหลายๆ คัน พ่นไฟหน้า ไฟท้าย ซะดำมิด สวยอย่างเดียว
แต่ใช้งานไม่ได้เลยครับ แทบไม่เห็นแสงไฟออกมาเลยครับ
อันตรายมากๆ ครับ ถ้าเป็นไฟท้าย รถข้างหลัง มองไม่เห็นไฟเบรก ไฟเลี้ยวกัน เลยครับ
จะโดนชนท้าย กันง่ายๆ ครับ :emo_051:
Sound Damping
by
CHAISUKI
รับแดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร รถยนต์
http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,8465.new.html#new

YaRisCo TRD ZonDa RR

ออฟไลน์ lookkate

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7867
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เกตุ
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
Re: DIY ติดstickerไฟเลี้ยว+ไฟถอย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 ก.พ. 2014, 13:57:03 »

สวยจังค่ะ :D

ออฟไลน์ mothiz

• No.254
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4492
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: ตะเข็บ กทม.
  • ชื่อเล่น: โม
  • สีรถ: สีแดง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 ก.พ. 2014, 15:18:49 »

ไฟหน้า ไฟท้าย อย่าติด หรือ พ่นดำมากๆ กัน นะครับ

การใช้งาน จะมองไม่เห็นแสงไฟครับ

เห็นหลายๆ คัน พ่นไฟหน้า ไฟท้าย ซะดำมิด สวยอย่างเดียว
แต่ใช้งานไม่ได้เลยครับ แทบไม่เห็นแสงไฟออกมาเลยครับ
อันตรายมากๆ ครับ ถ้าเป็นไฟท้าย รถข้างหลัง มองไม่เห็นไฟเบรก ไฟเลี้ยวกัน เลยครับ
จะโดนชนท้าย กันง่ายๆ ครับ :emo_051:

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ เคยเบรคตัวโก่ง เพราะไฟที่ติดจนมืดเกินแบบนี้แหล่ะค่ะ
อีกอย่างเจอ แปะไฟหน้า จนมองไม่ค่อยสว่าง แต่เปิดตัดหมอกจ้า ติดเดย์ไลท์
ให้สว่างแทน อยากจะบอกว่า แสบตา ปวดตามากกว่า เจอไฟหน้าธรรมดาเสียอีก

ออฟไลน์ Den_Bp

• No.2013
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 71
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: Samutprakan
  • ชื่อเล่น: D'en
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 ก.พ. 2014, 15:25:50 »

ขอบคุณครับ
ALL NEW YARIS That's Right!

ออฟไลน์ Yaris By Naritz

• No.068
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 4678
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: สปอย
  • รถ: 1.2 J
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 ก.พ. 2014, 16:20:33 »

สวยงามมมม
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ  ;) ;) ;) ;)
สปอย ทักทายได้ครับผม No.068  ;) ;) ;)

Tags: