มุมตกแต่งรถ - Modify Zone > D.I.Y. คุณทำได้

Scuff Plate กันชนท้าย Kevlar

(1/3) > >>

meawzilla:
เมื่อช่วงบ่ายไปเดินอาคารศรีวรจักร เจอ Scuff Plate กันชนท้ายของ New Yaris ทำจากโลหะราคาประมาณ 700 บาทครับ
ทีแรกก็ว่าจะซื้อมาใส่กันรอยที่กันชนท้าย แต่ก็ฉุกคิดได้ว่ามีเพื่อนๆได้ใช้สติ๊กเกอร์ Kavlar มาติดแทน Scuff Plate กันรอยบันไดประตู ผมจึงเดินดุ่ยๆหาสติ๊กเกอร์ลายสวยคุณภาพดีมาลองทำดูครับ
ค่าสติ๊กเกอร์ 180 บาท ประหยัดไปได้อักโขครับ

วัดและตัดได้มาแบบนี้ครับ

meawzilla:
เตรียมพื้นผิวโดยเช็ดกันชนหลังด้านบนให้สะอาด ใช้ Foggy ฉีดน้ำผสมสบู่จางๆลงไปบนกันชนครับ

meawzilla:
กะระยะให้ดี ติดสติ๊กเกอร์ลงไปบนกันชน แล้วก็ใช้ผ้านุ่มๆรูดสติ๊กเกอร์ไล่น้ำสบู่ออกด้วยครับ

wachira1112:
 :emo_051: :emo_051:

meawzilla:
เรียบร้อยครับ ปิดประตูท้ายแล้วก็ดูสวยดี แถมกันรอยถลอกได้อีกต่างหาก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version