เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ตะลึง!! อัตราเร่งเท่าวีออส Full review ของคุณ Jimmy ออกแล้วนะครับ  (อ่าน 24534 ครั้ง)

ออฟไลน์ Donut2012

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4176
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
    • รางวัลและกิจกรรม

รีวิวเยี่ยมยอดมาก
รักพี่หนวดจริงๆเลย

ออฟไลน์ ploysi

• No.184
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5827
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: พลอย

ควรอ้างว่ามาจากคุณ J!MMY นะครับ
ผมไม่อยากซื้อรถที่มีงานออกแบบด้านหน้า ชวนให้ผม
นึกถึง วีรบุรุษ บางระจัน อย่าง นายจันหนวดเขี้ยว หรือ
อากง หนวดเฟิ้ม และมีไฟท้ายที่ดูคล้าย ก้อนเลือดกำเดา
ไหลเปรอแก้มของเด็กประถม 2

ถ้า Toyota แก้ไขได้แล้ว เขาจะ...
"ถ้า Toyota จะไปแก้ไขปรับปรุง ใน 3 ย่อหน้าข้างบนนี้ได้ครบ
กันเมื่อไหร่ วันนั้นแหละ ผมอาจจะเปลี่ยนใจ ยอมซื้อ Yaris
มาจอดอยู่ในบ้าน"

แต่ผมชอบหนวดวีระบุรุษบางระจัน หรือบางคนอาจมองเป็นหนวดปลาดุก
ต่างคนต่างชอบคนละแบบครับ ด้วยความเคารพครับ

พอดี ระลึกบุญคุณวีระบุรุษ บางระจัน เลยซื้อค่ะ
5555555555555555+
 ;D ;D ;D

แต่ก็ขอขอบคุณสำหรับ รีวิว นะค่ะ อดปลื้นใจ ไม่ได้

8) 8) 8) 8) 8) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2013, 17:15:44 โดย ploysi »

ออฟไลน์ chaik

• *
  • สมาชิก ID: 4754
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: chai
  • รถ: ไม่มีข้อมูล

ทำให้รู้สึกว่าน้องหนวดมีดีกว่าที่คิด ทั้งอัตราเร่งและช่วงล่าง
เอาเป็นว่าเลือกน้องหนวดเพราะระลึกถึงนายจันทร์หนวดเขี้ยว ละกัน  :emo_107:

ออฟไลน์ kritsanakorn

• No.1680
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4946
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: korat
  • ชื่อเล่น: art
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีขาว
  • ยาริส ยาริส ตึงๆโปะ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+

ผมชอบที่ ราคาถูก ได้คันใหญ่ ประหยัดน้ำมันด้วย
 :emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ ak2520

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5212
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: ak

ดีสิคับ รถเราเป็นดั่งวีรบุรุษของชาติ  :))

ออฟไลน์ gozila

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5632
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: god

ผมรักยาริส เพราะมีกันโคลง(ใช่ป่าวหว่า )มันหนึบแน่นดี จากประสพการณ์ขับอาวีโอน้องชายว่าหนึบแล้วเจอคันนี้เข้า หนึบติดใจครับ :-* :-*

ออฟไลน์ muumon

• No.024
  • สมาชิก ID: 4124
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ม่อน

ผมไม่อยากซื้อรถที่มีงานออกแบบด้านหน้า ชวนให้ผม
นึกถึง วีรบุรุษ บางระจัน อย่าง นายจันหนวดเขี้ยว หรือ
อากง หนวดเฟิ้ม และมีไฟท้ายที่ดูคล้าย ก้อนเลือดกำเดา

แน่ะนำให้เลือกแบบที่ตัวเองชอบเลยครับ ไม่ต้องไปเอาตามความคิดคนอื่น ก่อนผมซื้อก็มีคนบอกผมเยอะแยะว่ารถอืด เครื่องไม่แรง แซงไม่ขึ้น เครื่อง CC ต่ำ หน้าไม่สวย ท้ายไม่สวย เครื่องยนต์ใหม่อยู่  :-X ถ้ามัวแต่ฟังจากคนอื่นสุดท้ายก็จะได้รถที่คนอื่นชอบไม่ใช่รถที่คุณชอบน่ะครับ  :)

ออฟไลน์ typeone

• No.420
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3753
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: nut
  • รถ: ไม่มีข้อมูล

ส่วนตัวชอบนิวยาริสตัวนี้ครับ สวย เท่ ช่วงล่างผมประทับใจนะเทโค้งหนักดูดีกว่าตัวเก่ามาก
การออกแบบผมชอบที่ความโฉบของไฟหน้ามาก หนวดก็เท่ดีนะ เอาจิงๆที่ไม่ชอบคือภายในยาริสคันเก่ามีที่เก็บสัมภาระเยอะดีแต่รุ่นนี้ไม่มีเลย มีเกะอันเดียว

เรื่องเครื่องยนต์ 1200ccก็จริง แต่ Toyota ใช้ระบบ Twincam Dual VVTi เป็นตัวชูโรงซึ่งสำหรับผมที่ซื้อมาแต่งเพิ่มบอกได้เลยว่าเหมาะมาก ถ้าทำดีๆมีสิทธิ์สวนตระกูล 1500cc ได้แน่ครับ  :)) :)) คอยล์จุดระเบิดใช้ของเครื่อง 1nz(เครื่องvios) คอยล์ตัวนี้ตอนนี้ค่าตัวมหาโหดมากเพราะตอนนี้วงการรถแข่งหันมาใช้เพราะมันส่งไฟได้แรงกว่าคอยล์แต่งจากอเมริกาอีก
ล่าสุดลองชั่งน้ำหนักรถมา มันหนักแค่ตันเดียวเองนะครับ ข้อดี ลดภาระเครื่องยนต์
ข้อเสีย ความแข็งแรงน่าจะน้อยมากคับ

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวครับ มีอะไรผิดพลาดขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ boonma

• No.249
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5210
  • พลังน้ำใจ : 129
  • ชื่อเล่น: tan.bd
  • รถ: 1.2 J
  • สีรถ: สีเทาดำ

แน่ะนำให้เลือกแบบที่ตัวเองชอบเลยครับ ไม่ต้องไปเอาตามความคิดคนอื่น ก่อนผมซื้อก็มีคนบอกผมเยอะแยะว่ารถอืด เครื่องไม่แรง แซงไม่ขึ้น เครื่อง CC ต่ำ หน้าไม่สวย ท้ายไม่สวย เครื่องยนต์ใหม่อยู่  :-X ถ้ามัวแต่ฟังจากคนอื่นสุดท้ายก็จะได้รถที่คนอื่นชอบไม่ใช่รถที่คุณชอบน่ะครับ  :)
โดนใจมั๊กๆๆๆ

ออฟไลน์ boonpengtumon

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4404
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: บึงกาฬ
  • ชื่อเล่น: โก้ ร้านเคโอโฟน อ.เซกา(ซ่อม/ซื้อ/ขาย.มือถือ)
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
  • ร้านเคโอโฟน ซ่อม-ซื้อ-ขาย..มือถือ 086-8686878

อยากถามว่าเพื่อนที่บอกว่าไม่ดี..สรุปสิ้นเดือนส่งงวดรถช่วยเปล่าเนี่ยหรือว่า วิจารณ์แค่มันปาก
..ปีใหม่ผมกลับบ้านที่อุดรฯ(เซกา-อุดรฯ 260โล) พาพ่อแม่ไปเที่ยวไหว้พระที่หนองคาย4วัด วัดหลวงปู่เหรียญ วัดหินหมากเป้ง วัดพระองค์ตื้อ หลวงพ่อพระใส วิ่ง80-120..ได้17.6kl/l...
เติมE20..วิ่งไม่มีสะดุดแม้แต่ครั้งเดียว ไม่อืดอย่างที่คิดรถวิ่งดีมา จะแซงจะเร่งวิ่งตามคันเร่งสะบายมาก(จนแม่บอกไม่ต้องหรอกลูก)....หากมาเงินเหลือหรือเพื่อนที่บอกว่าไม่ดี...
..เอ้าเอาเงินกูไปซื้อSLK500มาขับเถอะ...อย่าช้าครับ รับให้ไว
ร้านเคโอโฟน2009 ซ่อม ซื้อ ขาย ฝาก มือถือ กล้องดิจิตอล โน๊ตบุ๊ค ...เรื่องมือถือเราคือคำตอบ...บ่ต้องย่านแพง!!!!!!
"""068-8686878(ช่างโก้)...ขอให้เราได้รับใช้ท่าน..

ออฟไลน์ Keensharp

• สมาชิก ID: 4657
  • จังหวัด: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: นิก

ใครว่าไงไม่รู้ รู้แต่น้องหนวดมันแรงและสวยถูกใจ จะขับให้ประหยัดก็ยังได้ไม่แพ้คู่แข่งเลย

และที่สำคัญ มันได้ลบความเชื่อเก่าๆ ของผมไปแล้วว่า พันห้า จะต้องดีกว่าพันสองเสมอ

ซึ่งพอได้เจอเจ้าหนวดนี่ อยากบอกพวกที่มีอคติกับรถเล็กเลยว่า ลองก่อนๆ เด๋วรู้เลย :emo_091: :emo_091: :emo_091:

ออฟไลน์ kengtot

• *
  • สมาชิก ID: 6248
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: keng

สวนตัวขับฟอร์ดโฟกัส แฟนอยากใด้ยาริส จอง 25 ธค รับรถ 27 ธค ปีใหม่ไปเทียวภูหินล่องกล้าเต็มน้ำมัน e20 500 บาทช่วงล่าง หนึบ นึ่ง เข้าโค้งไม่เป็นรองโฟกัส อัตตราเร่งโอเคเลย กลับมาแวะนครไทยต่อ ถึงพิดโลก งงกับน้ำมัน ประหยัดมาก( อย่าวิจารณ์ก่วาคุณจะใด้ลอง)

Tags: