เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: + + + YaRisCo TRD ZonDa RR + + ท่อปืนกลคู่ , จัด ภายในเคลฟล่า หน้า 12  (อ่าน 64047 ครั้ง)

ออฟไลน์ Playgirl^B^

• No.108
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5655
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: สิงห์บุรี
  • ชื่อเล่น: เตเต้
    • รางวัลและกิจกรรม

อ่านกระทู้พี่ หนูได้ความรู้เยอะเลย อดใจไม่ได้ต้องกดติดตาม55+ คือหนูอยากปรึกษาพี่เรื่องไฟหน้ารถอยากเปลี่ยนแค่หลอดไฟให้แสงสวย+สว่าง จะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างค่ะ อีกอย่างหนูอยากติดไฟเดย์ไลน์อยากถามว่าเค้านิยมติดกันรูปแบบไหนค่ะ ชอบรถสวยแต่เครื่องหนู เดิมๆ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ chaisuki

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2573
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: CHAI
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • Sound Damp?
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+
Re: + + + จัดเต็ม YaRisCo TRD ZonDa RR + + + พึ่งลง ท่อปืนกลคู่
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 09 ก.พ. 2014, 13:51:39 »

อ่านกระทู้พี่ หนูได้ความรู้เยอะเลย อดใจไม่ได้ต้องกดติดตาม55+ คือหนูอยากปรึกษาพี่เรื่องไฟหน้ารถอยากเปลี่ยนแค่หลอดไฟให้แสงสวย+สว่าง จะต้องเปลี่ยนอะไรบ้างค่ะ อีกอย่างหนูอยากติดไฟเดย์ไลน์อยากถามว่าเค้านิยมติดกันรูปแบบไหนค่ะ ชอบรถสวยแต่เครื่องหนู เดิมๆ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณที่ติดตาม ผลงานกันครับ :emo_103:

ใส่ Xenon เลยครับ สว่างกว่า สวยกว่า ใช้งานดีกว่า ครับ

เอา สเปค เน้น ใช้งาน และ สวย ด้วยนะครับ

ไฟหน้าบน 4300K สีขาวเหลือง ใช้งานได้ทุกสภาพแสง หรือ 6000K สีออกขาว ได้สวย ขึ้นมาหน่อย แต่ยัง ใช้งานได้ดี

ส่วน ไฟตัดหมอก ใส่  6000K , 8000K สวย และ ใช้งานได้

เลือก ค่า K สีตามชอบ เลยครับ

โคมรีเฟลค ใส่หลอด Xenon แบบ Slide ครับ

สำหรับ ไฟ Day Light แบบ สำเร็จรูป ที่ติด ตรงกันชน เกร่อไปแล้วครับ

เทรนตอนนี้ เป็นแบบ โมติด ในโคมไฟหน้ารถ ครับ สวย และ ดูหรู กว่า ครับ

มีทั้ง แบบ ccfl , led ring , led Bar , neon light bar

ชอบแบบไหน เข้าร้านทำไฟ เลือกติดตั้งได้เลยครับ ผมเห็น บางคัน โม ใส่ ทั้งหมด ที่กล่าวมาข้างต้น

ใส่ในโคม ออกแบบ ได้ สวย ล้ำ มากๆ ครับ

อยากสอบถาม อะไร ถามได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำ ครับ

ส่วนใหญ่ ผมเน้นแต่งสวย และ เพิ่มอุปกรณ์ ให้รถ ใช้งานได้ดี ขึ้น ครับ

และ ไม่ชอบ แต่งเหมือนใคร หรือตามแฟชั่น ครับ เน้น เทรนส่วนตัว

กำลัง จะออก Project ใหม่ ครับ

จะทำ Duck Tail ใส่ บน Roof Spoiler ติดรถ

เป็นตูดเป็ด เล็กๆ หุ้ม Sticker Kevlar ครับ

กำลังนึกอยู่ ว่าจะเข้ากัน หรือเปล่า  :emo_051:

เข้ามา แนะนำ ติ ชม กันได้ นะครับ เห็นมีแต่คนเข้ามาดู แต่ไม่ค่อยมีมา คอมเม้นท์กันเลยครับ
ไม่รู้ที่ทำไป มันดูไม่ดี หรือดูลิเก ไปเปล่าครับ  :blank:  :-X  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2014, 14:05:35 โดย chaisuki »
Sound Damping
by
CHAISUKI
รับแดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร รถยนต์
http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,8465.new.html#new

YaRisCo TRD ZonDa RR

• No.108

ขอขอบคุงพี่มากเลยค่ะ ได้เป็นแนวทางได้ดีเลยทีเดียว รถพี่สวยนะไม่ลิเกเลยเป๊นทางของเราไม่เหมือนใคร ส่วนเรื่องไฟเดย์ไลท์ ;)ในโคมน่าสนมากเลยค่ะหนูก๊มองๆอยู่ งบทำเดย์ไลท์ในโคมอยู่ประมาณ4,500รึป่าวค่ะ ดูจากราคาหน้าร้าน ถ้าหนูไปติดตั้งมาแล้วจะรีวิวให้พี่ดูนะค่ะ ::)

• รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+
Re: + + + จัดเต็ม YaRisCo TRD ZonDa RR + + + พึ่งลง ท่อปืนกลคู่
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 10 ก.พ. 2014, 00:21:49 »

ขอขอบคุงพี่มากเลยค่ะ ได้เป็นแนวทางได้ดีเลยทีเดียว รถพี่สวยนะไม่ลิเกเลยเป๊นทางของเราไม่เหมือนใคร ส่วนเรื่องไฟเดย์ไลท์ ;)ในโคมน่าสนมากเลยค่ะหนูก๊มองๆอยู่ งบทำเดย์ไลท์ในโคมอยู่ประมาณ4,500รึป่าวค่ะ ดูจากราคาหน้าร้าน ถ้าหนูไปติดตั้งมาแล้วจะรีวิวให้พี่ดูนะค่ะ ::)

ราคาไม่แนใจครับ ลองเช็คราคา หลายๆ ร้านดู ครับ

และแนะนำ ให้ไปดูรีวิว ของ ลค ที่ทำที่ร้าน นั้นๆ หลายๆ คัน

ว่าทำออกมา แล้วงานดีเปล่า ซีลโคมดีมั้ย เก็บงานเรียบร้อยเปล่า

อุปกรณ์ ที่นำมาติดให้ มีคุณภาพ ใช้ทนแค่ไหน เจ๊งไวมั้ย

เพราะตัวโคม ไฟหน้ารถ เอามา เปิดแก้งานบ่อยๆ ไม่ได้นะครับ โคมจะช้ำ

เพราะเวลาเปิดโคม เพื่อติดตั้ง หรือแก้งาน เค้าต้อง เอาโคม เข้าตู้อบ

ความร้อน ถึงจะแยกตัวโคม ออกมาตกแต่งได้ครับ

และ ถ้าตัวโคมเสีย หรือชำรุด ใช้ไม่ได้

ต้องเบิกโคมใหม่มา ตัวโคม Projector ตัว G คู่ละ 18,000-.

โคม E,J น่าจะ 4,000-5,000 บาท ครับ แพงเอาเรื่องเลยครับ

ไปติดมาแล้ว เอามาโชว ให้ เพื่อน สมช ชมกัล นะ ครับ :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2014, 23:32:32 โดย chaisuki »
by
CHAISUKI
รับแดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร รถยนต์
http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,8465.new.html#new

ออฟไลน์ TongJaJa

• No.032
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4279
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ต้อง
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีส้ม
  • Tong_JaJa

วันนี้ ไปเดินเล่น คลองถม

ได้มา 2 อย่าง ครับ

ถาดกันเปื้อน ท้ายรถ

อีก อัน เล่นเดินหาเหนื่อย เลยครับ กว่าจะได้

ที่พักแขน แบบพับได้ สีดำ ทั้งอัน ด้านบนเป็นหนัง

ไม่อยากใช้ ก็พับขึ้น ไม่เกะกะ ดีครับ

ติดตั้งแล้ว ใช้งานดีมากครับ ความสูง กับ ขนาดของที่พักแขน ยาว พอดีกับช่วงแขนเวลา

ขับรถเลยครับ สำหรับ คนขับที่เป็น ผู้หญิง ตัวเล็ก ที่ต้องเลื่อนเบาะคนขับ ไปข้างหน้าค่อน

ข้างเยอะ กว่าผู้ชาย ก็สามารถใช้งานได้ดีครับ เพราะ ความยาวของที่พักแขน

ยื่นไปข้างหน้า กำลังดีครับ ผู้ชายใช้ได้ ผู้หญิงใช้ดี ครับ

ติดตั้ง ด้วย กาว 3M สองหน้า พัน หนึ่งรอบนิด ๆ ในส่วนปลายที่ ต้องสอดกับ เบ้า ที่วาง

แก้ว ก่อนใส่ปลายลงไปในเบ้า ( ทริค ) ทากาวยาง บาง ๆ ไว้รอบ ๆ เบ้า ติดแน่นเลยครับ

ผมสนใจที่พักแขนอันนี้ จังครับราคามันเท่าไรหรอครับ ร้านอยู่ประมาณช่วงไหน แล้วมันมีที่วางแก้วไหมครับแล้วที่เก็บของข้างในเป็นยังไงหรอครับ

« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 10 ก.พ. 2014, 08:10:53 »

วันนี้ ไปเดินเล่น คลองถม

ได้มา 2 อย่าง ครับ

ถาดกันเปื้อน ท้ายรถ

อีก อัน เล่นเดินหาเหนื่อย เลยครับ กว่าจะได้

ที่พักแขน แบบพับได้ สีดำ ทั้งอัน ด้านบนเป็นหนัง

ไม่อยากใช้ ก็พับขึ้น ไม่เกะกะ ดีครับ

ติดตั้งแล้ว ใช้งานดีมากครับ ความสูง กับ ขนาดของที่พักแขน ยาว พอดีกับช่วงแขนเวลา

ขับรถเลยครับ สำหรับ คนขับที่เป็น ผู้หญิง ตัวเล็ก ที่ต้องเลื่อนเบาะคนขับ ไปข้างหน้าค่อน

ข้างเยอะ กว่าผู้ชาย ก็สามารถใช้งานได้ดีครับ เพราะ ความยาวของที่พักแขน

ยื่นไปข้างหน้า กำลังดีครับ ผู้ชายใช้ได้ ผู้หญิงใช้ดี ครับ

ติดตั้ง ด้วย กาว 3M สองหน้า พัน หนึ่งรอบนิด ๆ ในส่วนปลายที่ ต้องสอดกับ เบ้า ที่วาง

แก้ว ก่อนใส่ปลายลงไปในเบ้า ( ทริค ) ทากาวยาง บาง ๆ ไว้รอบ ๆ เบ้า ติดแน่นเลยครับ

ผมสนใจที่พักแขนอันนี้ จังครับราคามันเท่าไรหรอครับ ร้านอยู่ประมาณช่วงไหน แล้วมันมีที่วางแก้วไหมครับแล้วที่เก็บของข้างในเป็นยังไงหรอครับ

ราคา 950 บาท เป็นของ Vios ครับ

ร้านอยู่ ชั้นใต้ดิน อาคารศรีวรจักร ครับ

หน้าร้านจะมีตู้โชว์ ไฟท้ายแต่ง เจ้าของร้าน เป็นพี่ผู้ชายคนจีน ขาวๆ ผมสั้น

มีที่ใส่ของ ตรงข้างใต้ ที่เราวางแขนช่องเดียวครับ

ใส่ของได้ประมาณนึง ไม่เยอะครับ

ไม่มีช่องวางแก้วครับ ซื้อมาจะเป็นชิ้นส่วน 3 ชิ้น ให้เรามาใส่น๊อต ต่อเองครับ  :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2014, 08:15:55 โดย chaisuki »
by
CHAISUKI

• No.108

ชะงักเลยกลัวโคมช้ำ ถ้าร้านทำดีก็ดีไปแต่ถ้าเจอร้านทำชุ่ย กลัวจะมีปัญหายาวเลย ไม่เป็นไรเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูลาดลาวลองถามขั้นตอนดูก่อนจะตัดสินใจทำไฟในโคม ถ้าคุณพี่ไม่ชี้แนะเรื่องโคมช้ำนี่หนูกะเดินหน้าทำเต็มที่ แต่พอมาคิดๆว่าต้องถอดโคมไปอบโน่นนี่นั่นก็ดูท่าจะเยอะอยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปร้านแล้วจะมาบอกความคืบหน้านะค่ะ ขอบคุณค่ะ  ::)  :emo_103:

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 10 ก.พ. 2014, 23:00:30 »

ชะงักเลยกลัวโคมช้ำ ถ้าร้านทำดีก็ดีไปแต่ถ้าเจอร้านทำชุ่ย กลัวจะมีปัญหายาวเลย ไม่เป็นไรเดี๋ยวพรุ่งนี้ไปดูลาดลาวลองถามขั้นตอนดูก่อนจะตัดสินใจทำไฟในโคม ถ้าคุณพี่ไม่ชี้แนะเรื่องโคมช้ำนี่หนูกะเดินหน้าทำเต็มที่ แต่พอมาคิดๆว่าต้องถอดโคมไปอบโน่นนี่นั่นก็ดูท่าจะเยอะอยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปร้านแล้วจะมาบอกความคืบหน้านะค่ะ ขอบคุณค่ะ  ::)  :emo_103:

ก่อนจะนำรถ ไปตกแต่ง หรือทำรัยเพิ่มเติม แนะนำต้องศึกษา และวิเคราะห์ ให้ดีก่อนครับ

ว่ามีผลดี และ ผลเสีย จุดเสี่ยง ด้านไหนบ้าง ยิ่งมาจากฝีมือช่าง ต้องเฝ้าดู ตลอดอย่าให้คลาดสายตา

และก่อนจ่ายเงิน ตรวจเช็คให้เรียบร้อย ชัวรๆ ว่า โอเค มั้ย เผื่อมีรัยเสียหาย จะได้ให้ทางร้านแก้ไข และรับผิดชอบให้ครับ

ได้ความคืบหน้า อย่างรัย มาบอก กันด้วยนะครับผม :emo_051:  :emo_090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2014, 23:33:29 โดย chaisuki »
by
CHAISUKI

ออฟไลน์ ~~~TiMe EcOoOo~~~

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7078
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ไทม์

กลับมาไทยแล้วติดตามชมต่อ :emo_051: :emo_051:

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 11 ก.พ. 2014, 07:44:35 »

กลับมาไทยแล้วติดตามชมต่อ :emo_051: :emo_051:

ไปเที่ยวประเทศไหน มาครับผม :emo_051:  :emo_090:
by
CHAISUKI

ว่าง ๆ ไปเดินร้าน max SMB ศรีนครินทร์ และ AutoBac สาทร มาครับ

เลยมี ของตกแต่ง มาฝาก ให้เพื่อน ๆ สมาชิก ชมกันครับ

อันนี้ Max Naya II สีเทากัน สวยไปอีกแบบครับ

ก้านแอ่น ชนขอบ Y Spoke , Concave Design สวย ล้ำ  ครับ

อันนี้ Max Naya Lotus V.6

ดำ ดุ ก้านแอ่น จรดขอบ Concave Design  สวยดีครับ

ส่วนอันนี้ก็ บรรดา กระจกมองหลัง ของแต่ง แบบสวย ๆ กัน ครับ

อันนี้ เป็น ไฟตัดหมอก Led มี Day Light รูปตัว C ในตัว ของ Osram ครับ

ทางร้าน พึ่ง สั่งเข้ามาขาย น่าใช้มากครับ แต่ราคาแรงไปหน่อย ใส่แล้ว ดูหรู VIP มากครับ

อันนี้ สำหรับ คอ DIY ซื้อ นำไป ติดเอง

เป็น ไฟ Led ใช้ติดตั้งได้หลายที่ มีตัวหนีบ ไว้ยึดกับ มือจับ บนหลังคา ด้วยครับ

สามารถนำไป หนีบไว้ กับมือจับด้านหลัง เพื่อส่องไฟ ทางด้านเบาะหลังกันได้ครับ

หรือจะ นำไปติด ไว้ตามจุด ต่างๆ ของรถ ก็ได้ เช่นกันครับ

ฝาก อีกสักคัน นะครับ

น้องแป้งเงิน แฝดลูกพี่ลูกน้อง กับ น้องส้มเช้งครับ

เจอกัน กดแตร ทักทาย กันได้นะ คร้าบบ ^^

ปล. อาจจะ มีแอบซิ่ง บ้าง ตามทางด่วน นะครับ
เพราะ บางที ต้องรีบ ไปทำรถให้ลูกค้า ครับผม

คัน แฝดน้อง น้องส้มเช้ง ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2014, 23:42:37 โดย chaisuki »
by
CHAISUKI

หลังจาก เสาะแสวงหา Roof Spoiler ของสำนักแต่งต่าง ๆ ที่ทำออกมาขาย

ปรากฎว่าแบบไม่โดนใจ สักราย จึงเกิดโปรเจค DIY ทำขึ้นใช้เองซะเลยครับ  :emo_108:

เลยหาแบบ ก่อนว่า อยากได้แบบไหน สะดุดกับ แบบของ รถรุ่นนี้ครับ Evouqe โดนเลย  :emo_103:

จากนั้น ไปวิ่งหาซื้อ ของ และ อุปกรณ์ ทั้ง ตูดเป็ดยาง , Sticker Kevlar 3D , กาว 3M แบบน้ำ สำหรับติด Sticker , กาวยาง , กาว 2หน้า 3M

จากนั้นนำมา DIY เป็น สปอร์ยเลอร์ตูดเป็ด เคลฟล่า 3D ( Duck Tail Kevlar Rear Lip Spoiler ) ติดเสริมทับไปบน Roof Spoiler เดิมจากโรงงาน ครับ

ตามภาพเลยครับ ไม่ได้ถ่ายขั้นตอนการทำมา เพราะ ใช้เวลาในการทำอยู่ หลายชั่วโมง ครับ

หลังจากนั้น ก็หุ้ม Sticker Kevlar 3D กับ เสาประตู B , C 
หุ้มในส่วนที่เป็น Glossy Black ทั้งหมด ครับ

โดย Sticker ตัวนี้ จะมี ความเงา เล่นแสง ของลาย Kevlar ดีกว่า Kevlar แบบเก่า ครับ

เวลาอยู่กลางแดด ลายสวยมากครับ  :-*   ::)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2014, 23:39:38 โดย chaisuki »
by
CHAISUKI

• No.108

รุปของสวยๆงามๆล่อตาจุงเบย อิอิ :emo_090:

Re: + + + YaRisCo TRD ZonDa RR + + ท่อปืนกลคู่ , ตูดเป็ดเคลฟล่า
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 21 ก.พ. 2014, 20:50:22 »

รุปของสวยๆงามๆล่อตาจุงเบย อิอิ :emo_090:

คุณเตเต้ ไปจัดไฟ Day Light และไฟหน้า มายังครับ

อยากจะขอชม คร้าบ  :emo_051:
by
CHAISUKI

จัด งานตกแต่ง ภายใน เพิ่มเติม ครับ
โปรเจคนี้ คุณแฟน เสนอ ผมเลย DIY จัดให้ครับ

แผ่นรองกันเปื้อน ด้านหลังเบาะหลัง ลายตารางหมากรุก ครับ
วัสดุ ในการทำ มี แผ่นอนาคต ( ฟิวเจอร์บอร์ด ) , เทปหนามเตย , Sticker ลายตารางหมากรุก ครับ

ตอน DIY เสร็จแล้ว แยกเป็น 2 ชิ้น ขนาด กว้าง ยาว ตามเบาะด้านหลัง เลยครับ

เอาไปติด กับด้านหลังเบาะหลัง สามารถ พับเบาะ 40 / 60 ได้เหมือนเดิมครับ
ทำให้เวลาบรรทุก ของ จะได้ไม่เปื้อน พรมด้านหลังเบาะกัน และ มีสีสันสวยงาม ด้วยครับ

Sticker ที่วางขาย มีหลายแบบ หลายลาย หลายสี ครับ
ชอบสีไหน จัดกันไปคร้าบบ

อันนี้ เป็น ติด Sticker Kevlar 3D ตรงแถบด้านหน้า ที่ติด ป้ายทะเบียน ครับ

by
CHAISUKI

Tags: