เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: + + + YaRisCo TRD ZonDa RR + + ท่อปืนกลคู่ , จัด ภายในเคลฟล่า หน้า 12  (อ่าน 64029 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepe27

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7005
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
  • ชื่อเล่น: pepe
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: + + + จัดเต็ม Yaris 2013 TRD Zonda RR + + +
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 24 ม.ค. 2014, 14:44:08 »

ชุดแต่งสวยครับ ชอบมากเลย รบกวนหน่อยนะครับ ชี้ทางหน่อยครับราคาเท่าไหร่ ร้านไหน พอจะมีเบอร์โทรไหมครับอยากได้บ้างจังครับ........

ออฟไลน์ chaisuki

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2573
  • พลังน้ำใจ : 37
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: CHAI
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • Sound Damp?
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+
Re: + + + จัดเต็ม Yaris 2013 TRD Zonda RR + + +
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 24 ม.ค. 2014, 23:28:40 »

ชุดแต่งสวยครับ ชอบมากเลย รบกวนหน่อยนะครับ ชี้ทางหน่อยครับราคาเท่าไหร่ ร้านไหน พอจะมีเบอร์โทรไหมครับอยากได้บ้างจังครับ........

ร้าน tp รามอินทรา กม8 ครับ

ราคา 8,500-.

ดูในหน้า ซื้อขายชุดแต่ง ได้เลยครับ

ชุด TP Sport V.1+V.2 ครับ

ดิฟฟิวเซอร ด้านหลัง พ่นดำ ครับ :emo_102:  :emo_090:
Sound Damping
by
CHAISUKI
รับแดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร รถยนต์
http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,8465.new.html#new

YaRisCo TRD ZonDa RR

ออฟไลน์ เจษฎา

• No.193
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6454
  • พลังน้ำใจ : 20
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: เจษ
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 24 ม.ค. 2014, 23:59:08 »

ผมมองจนน้ำลายไหลกันเลยทีเดียวครับ :emo_051: :emo_051: :emo_051:

• รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 26 ม.ค. 2014, 10:23:01 »

ผมมองจนน้ำลายไหลกันเลยทีเดียวครับ :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ขอบคุณครับผม  :-*  :emo_103:  :emo_090:
by
CHAISUKI
รับแดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร รถยนต์
http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,8465.new.html#new

« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 26 ม.ค. 2014, 21:12:23 »

วันนี้ไปเดินเล่น ที่ AutoBacs สาทร มาครับ

เลยไปได้ ใบปัดน้ำฝน ของ Bosch มาเปลี่ยนใส่แทนของเดิม

ใบปัดอันใหม่นี้ รูปทรงแบบช่วยดักลม ทำให้เวลาปัด จะปัดสะอาด

เรียบเนียนกว่าของเดิมครับ  สำหรับ Yaris eco ใช้ขนาด ยาว 24 นิ้ว และ 14 นิ้ว ครับ

ไซส์เดียวกับ Yaris 1.5

เปลี่ยนแล้ว สวย ดูดีขึ้นกว่าของเดิมครับ

เดินเล่น ๆ เลยถ่ายรูปสินค้า ของตกแต่งรถมาให้ชมกันคร้าบบ

อันนี้เป็น ไฟตัดหมอก Led มี Day Light ในตัว ของยี่ห้อ Osram
ตัวจริงสวยมากครับ น่าสอยมาติดมาก ๆ

ไฟตรงกลาง เป็น Led ไว้ส่องพื้นถนน ส่วนรอบ ๆ เป็น Day Light รูป ตัว C ครับ

อันนี้อีกแบบนึง สวยเหมือนกัน

อันนี้เป็นบรรดา แตรรถยนต์ มีหลายแบบ หลายเสียง ครับ

อันนี้เป็น นาฬิกา ดิจิตอล และ แบบเข็ม ไว้ติด ที่คอนโซล รถได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2014, 15:13:30 โดย chaisuki »
by
CHAISUKI

« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 27 ม.ค. 2014, 15:02:23 »

เมื่อกี้ แวะเข้าไปดู ปลายท่อไอเสีย ทรงปืนกลคู่ Pagani Zonda R

ที่สั่งทำ ไว้ตั้งแต่วันพฤหัส ที่ผ่านมา ตอนนี้ ทำใกล้เสร็จแล้ว ประมาณ 90%

นัดเข้าไปติดตั้ง กับน้องส้มเช้ง วันพรุ่งนี้ครับ

ไว้ติดตั้งเสร็จแล้วจะมาอัพเดตให้ชมกันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2014, 15:21:57 โดย chaisuki »
by
CHAISUKI

ออฟไลน์ Ago

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3206
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: Ago
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+ สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ

ตัดหมอกที่มีเดต์ไลท์ในตัว เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ spooner

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1050
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Joey
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 27 ม.ค. 2014, 16:46:59 »

วันนี้ ช่วงบ่ายว่าง เลยจัดการ แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร น้องส้มเช้ง ซะเลย
ตั้งแต่ ไปเปลี่ยน Max ขอบ 17 + ยาง Dunlop LM 704 เลยมีเสียงรบกวนดังเข้ามาค่อนข้างมาก เมื่อเทียบกับ ล้อ 15 ยาง ecopia ติดรถมา ที่ค่อนข้างเงียบ

โดย คอนเซปต์ ในการแดมป์ น้องส้มเช้ง คือ Light Weight Sound Damping โดยการใส่วัสดุกันเสียงให้มีน้ำหนักน้อยสุด แต่ให้ได้ผลลัพธ์ในการกันเสียงที่ดีที่สุด
สำหรับคันนี้ คุมน้ำหนักวัสดุกันเสียง ไม่ให้เกิน 10กก. เพราะไม่อยากทำให้รถอืด และ กินน้ำมันเพิ่มขึ้น ครับ

มาดูกันครับ ว่า Yaris eco จะมีการติด ฉนวนกันเสียงรบกวน มาจากโรงงาน มากน้อยแค่ไหน ซึ่งว่ากันตาม พื้นฐานของรถ ประเภทนี้ ที่ห้องโดยสาร ทะลุ ทั้งคัน จะมีเสียงรบกวนเข้ามาค่อนข้างมาก เมื่อเทียบกับ รถ 4 ประตู ที่ห้องสัมภาระด้านท้าย มีเบาะหลังกั้นอยู่

ในรูป จะเห็นว่า ภายในห้องโดยสาร ด้านหลัง ตอนเปลือย ๆ มีติด แผ่นแดมป์ มาจากโรงงานให้ หน่อยนึง ตามลูกศรชี้

ซุ้มล้อหลัง ไม่มีติดวัสดุกันเสียงมาเลย

ตรงเบาะหลัง ไม่มีติดมาให้ ส่วนที่พื้นที่เหยียบด้านหลัง มีติดแผ่นแดมป์ มาให้ไม่เยอะ
ส่วนด้านบน มีฉนวนฟองน้ำอัด เป็นแผ่นมาให้พอสมควร + ฉนวนใยผ้าห่ม

ด้านหน้า ด้านซ้ายมือ ตรงผนังห้องเครื่อง มีฉนวนใยผ้าห่ม มาให้ไม่หนา และ มีแผ่นโฟมก้อนใหญ่ให้ และ ฉนวนฟองน้ำซับเสียง ส่วนแผ่นแดมป์ ติดมาให้ครึ่งเดียว ด้านท้าย ๆ
ในส่วนด้านหน้า ไม่ได้ติดแผ่นแดมป์มาให้

ด้านหน้า ด้านขวามือ
เหมือนกับด้านหน้าซ้าย โดยในส่วนของซุ้มล้อหน้า ตัวฉนวนใยผ้าห่ม มีเว้าเป็นช่องใหญ่มาก เสียงยางเข้าแน่ ๆ ในช่องนี้

หลังจากนั้นผมก็ได้ ติดแผ่นแดมป์เกรดพรีเมี่ยม + ฉนวนซับเสียง 2 ชนิด
โดยฉนวนซับเสียง ตัวแรก ใช้ติดให้กับรถลูกค้าอยู่แล้ว ส่วน ฉนวนซับเสียงอีกตัว เป็นตัวใหม่ พึ่งฝากเพื่อนซื้อและหิ้วมาให้ เลยเอามาติด ลองกับคันนี้ซะเลย บุอย่างหนา แน่น ๆ ไปเลย ติดเสร็จก็เย็นพอดี เลยไม่ได้พ่นน้ำยากันเสียงรบกวนที่ซุ้มล้อ เลยเอารถไปลองเทสต์

โดยขับขึ้น ลองบนโทลเวย์ เส้นขาออก ไปสุด รังสิต โดยวัดในความเร็ว 120
ผลปรากฎว่า ความเงียบ ค่อนข้างใกล้เคียง กับ New Altis ที่แดมป์จัดเต็มเหมือนกัน
ลองฟัง เสียงจากทางด้านหลัง เงียบกริบ เงียบมาก ๆ ในส่วนด้านหน้า ยังพอมีเสียงยางเข้ามานิดนึง แต่เสียงจากพื้นรถในภาพรวม เงียบลงไปเยอะ เด่วไว้หลังพ่นน้ำยากันเสียงรบกวน ที่ซุ้มล้อ ค่อยเอาไปเทสต์อีกครั้งครับ
ผลเป็นที่น่าพอใจ ขากลับเลยมีห้องโดยสารเงียบ ๆ ไว้ฟังเพลงเพราะ ๆ ระหว่างขับรถกลับครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
สรุปแดมป์ไปกี่จุดครับ ประตูได้แดมป์ด้วยไหมครับ

ตัดหมอกที่มีเดต์ไลท์ในตัว เท่าไหร่ครับ

หมื่นต้นๆครับ
by
CHAISUKI

« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 27 ม.ค. 2014, 17:25:51 »

วันนี้ ช่วงบ่ายว่าง เลยจัดการ แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร น้องส้มเช้ง ซะเลย
ตั้งแต่ ไปเปลี่ยน Max ขอบ 17 + ยาง Dunlop LM 704 เลยมีเสียงรบกวนดังเข้ามาค่อนข้างมาก เมื่อเทียบกับ ล้อ 15 ยาง ecopia ติดรถมา ที่ค่อนข้างเงียบ

โดย คอนเซปต์ ในการแดมป์ น้องส้มเช้ง คือ Light Weight Sound Damping โดยการใส่วัสดุกันเสียงให้มีน้ำหนักน้อยสุด แต่ให้ได้ผลลัพธ์ในการกันเสียงที่ดีที่สุด
สำหรับคันนี้ คุมน้ำหนักวัสดุกันเสียง ไม่ให้เกิน 10กก. เพราะไม่อยากทำให้รถอืด และ กินน้ำมันเพิ่มขึ้น ครับ

มาดูกันครับ ว่า Yaris eco จะมีการติด ฉนวนกันเสียงรบกวน มาจากโรงงาน มากน้อยแค่ไหน ซึ่งว่ากันตาม พื้นฐานของรถ ประเภทนี้ ที่ห้องโดยสาร ทะลุ ทั้งคัน จะมีเสียงรบกวนเข้ามาค่อนข้างมาก เมื่อเทียบกับ รถ 4 ประตู ที่ห้องสัมภาระด้านท้าย มีเบาะหลังกั้นอยู่

ในรูป จะเห็นว่า ภายในห้องโดยสาร ด้านหลัง ตอนเปลือย ๆ มีติด แผ่นแดมป์ มาจากโรงงานให้ หน่อยนึง ตามลูกศรชี้

ซุ้มล้อหลัง ไม่มีติดวัสดุกันเสียงมาเลย

ตรงเบาะหลัง ไม่มีติดมาให้ ส่วนที่พื้นที่เหยียบด้านหลัง มีติดแผ่นแดมป์ มาให้ไม่เยอะ
ส่วนด้านบน มีฉนวนฟองน้ำอัด เป็นแผ่นมาให้พอสมควร + ฉนวนใยผ้าห่ม

ด้านหน้า ด้านซ้ายมือ ตรงผนังห้องเครื่อง มีฉนวนใยผ้าห่ม มาให้ไม่หนา และ มีแผ่นโฟมก้อนใหญ่ให้ และ ฉนวนฟองน้ำซับเสียง ส่วนแผ่นแดมป์ ติดมาให้ครึ่งเดียว ด้านท้าย ๆ
ในส่วนด้านหน้า ไม่ได้ติดแผ่นแดมป์มาให้

ด้านหน้า ด้านขวามือ
เหมือนกับด้านหน้าซ้าย โดยในส่วนของซุ้มล้อหน้า ตัวฉนวนใยผ้าห่ม มีเว้าเป็นช่องใหญ่มาก เสียงยางเข้าแน่ ๆ ในช่องนี้

หลังจากนั้นผมก็ได้ ติดแผ่นแดมป์เกรดพรีเมี่ยม + ฉนวนซับเสียง 2 ชนิด
โดยฉนวนซับเสียง ตัวแรก ใช้ติดให้กับรถลูกค้าอยู่แล้ว ส่วน ฉนวนซับเสียงอีกตัว เป็นตัวใหม่ พึ่งฝากเพื่อนซื้อและหิ้วมาให้ เลยเอามาติด ลองกับคันนี้ซะเลย บุอย่างหนา แน่น ๆ ไปเลย ติดเสร็จก็เย็นพอดี เลยไม่ได้พ่นน้ำยากันเสียงรบกวนที่ซุ้มล้อ เลยเอารถไปลองเทสต์

โดยขับขึ้น ลองบนโทลเวย์ เส้นขาออก ไปสุด รังสิต โดยวัดในความเร็ว 120
ผลปรากฎว่า ความเงียบ ค่อนข้างใกล้เคียง กับ New Altis ที่แดมป์จัดเต็มเหมือนกัน
ลองฟัง เสียงจากทางด้านหลัง เงียบกริบ เงียบมาก ๆ ในส่วนด้านหน้า ยังพอมีเสียงยางเข้ามานิดนึง แต่เสียงจากพื้นรถในภาพรวม เงียบลงไปเยอะ เด่วไว้หลังพ่นน้ำยากันเสียงรบกวน ที่ซุ้มล้อ ค่อยเอาไปเทสต์อีกครั้งครับ
ผลเป็นที่น่าพอใจ ขากลับเลยมีห้องโดยสารเงียบ ๆ ไว้ฟังเพลงเพราะ ๆ ระหว่างขับรถกลับครับ

สรุปแดมป์ไปกี่จุดครับ ประตูได้แดมป์ด้วยไหมครับ

แดมป์พื้นรถทั้งคัน จนสุด ครอบคลุมหลุมยางอะไหล่ และ แดมป์ซุ้มล้อ 4 ซุ้ม ภายในครับ
+ พ่นน้ำยากันเสียง ที่ซุ้มล้อ ติดแล้ว เสียงลม เสียงเครื่องยนต์ เสียงยางรถ เงียบขึ้นครับ

ประตูไม่ได้แดมป์ครับ แดมป์ประตูช่วยลดเสียงด้านข้าง เช่น เสียงมอไซต์ และทำให้เสียงลำโพงดีขึ้นครับ

เสียงรบกวนที่น่ารำคาญ ส่วนใหญ่ มาจาก พื้นรถ และ ซุ้มล้อ ครับ

ผมไม่เน้นลดเสียงด้านข้างครับ ขับในเมือง เสียงด้านข้างเงียบ อันตรายครับผม ขับสอยมอไซต์ง่ายๆครับ
 :emo_090:
by
CHAISUKI

วันนี้ พึ่งไปลงท่อ ทรงปืนกลคู่ Pagani Zonda R มาครับ

ปลายท่อ ขนาด 5 นิ้ว ครับ

แนะนำ ติ ชม กันได้ นะคร้าบบ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ม.ค. 2014, 23:53:24 โดย chaisuki »
by
CHAISUKI

ออฟไลน์ K.pashatechphone

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4965
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เค

สวยมากๆครับ

ได้มาแล้วครับ ผ้ายางสังเคราะห์  BEESKIN  สีส้ม  Juicy Orange

จัดมาสำหรับ น้องส้มเช้ง โดยเฉพาะครับผม ^^

ไว้ติดตั้ง ภายในห้องโดยสาร จะถ่ายรูป มาให้ชมกันนะครับ

ยี่ห้อนี้ ใช้ดีครับ ไม่เหม็น ไม่บวมพอง ไม่เก็บฝุ่น ไม่เสียรูปเวลาใช้ไปนาน ๆ

ทำความสะอาดง่ายครับ แถมมีสี ให้เลือก เยอะมาก ครับ   :emo_103:   :emo_106:   :-*

Link : www.getcarmat.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ม.ค. 2014, 00:14:48 โดย chaisuki »
by
CHAISUKI

ออฟไลน์ tonkung

• No.083
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6484
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: บุรีรัมย์
  • ชื่อเล่น: Ton
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
  • toyota yaris G superwhite

ท่อโหดโคตรๆอ่ะ :emo_051: :emo_051: :emo_051:
ทุกๆเส้นทางต้องมีจุดเริ่มต้น แล้วต้องมีจุดสิ้นสุด

Re: + + + จัดเต็ม YaRisCo TRD ZonDa RR + + + พึ่งลง ท่อปืนกลคู่
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 29 ม.ค. 2014, 23:34:23 »

สวยมากๆครับ

ขอบคุณครับผม :-*
by
CHAISUKI

Tags: