เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Push Start  (อ่าน 4396 ครั้ง)

ออฟไลน์ semidashi

• No.811
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4441
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Bee
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • Let's get It!!
    • รางวัลและกิจกรรม
สอบถามเกี่ยวกับ Push Start
« เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 09:51:00 »
 Share 

สอบถามผู้ทีเคยใช้Push Start ครับ พอดีเพิ่งเคยใช้

สมมติเวลารถดับกลางอากาศ (เครื่องดับขณะวิ่งอยู่) เราจะสตาร์ทรถหรือแก้ปัญหายังไงครับ

เท่าที่ผมเข้าใจคือเวลาจะสตาร์ทต้องเหยียบเบรคด้วย แล้วถ้าดับกลางอากาศ ต้องเหยียบเบรคสตาร์ทจะไม่โดนชนตูดเอาหรอคับ  :-\ ถามไว้เป็นความรู้ครับ

ออฟไลน์ blackceff

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1804
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: Tong_RBR
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Push Start
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 09:57:08 »

อืม  อันนี้น่าคิดครับ   อยากรู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Bozzaa

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4180
  • พลังน้ำใจ : 10
  • ชื่อเล่น: บอส
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Push Start
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 10:04:38 »

รอผู้รู้ด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ Aclmin

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4311
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: กิจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 10:15:29 »

รอความรู้ด้วยอีกคน

ออฟไลน์ MeNaCe

• No.002
  • CAR CLUB TEAM
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 206
  • พลังน้ำใจ : 75
  • จังหวัด: BKK
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
  • Yaris 17+
  • รางวัลและกิจกรรม กลุ่มสมาชิกที่สั่งซื้อหมวก-เสื้อคลับ สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+ สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 10:38:27 »

น่าคิดจริงๆครับ ที่บ้านใช้พุชสต้าดทั้ง3คันไม่เคยนึกถึงประเด็นนีเลย ให้เดาส่งๆว่าคงเหยียบเบรคแบบไม่ต้องสุด น่าจะสต้าดได้ครับ

ออฟไลน์ boonpengtumon

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4404
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: บึงกาฬ
  • ชื่อเล่น: โก้ ร้านเคโอโฟน อ.เซกา(ซ่อม/ซื้อ/ขาย.มือถือ)
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
  • ร้านเคโอโฟน ซ่อม-ซื้อ-ขาย..มือถือ 086-8686878
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 15:16:56 »

มารอท่านที่มีความรู้มาวิเคราะห์ครับ
ร้านเคโอโฟน2009 ซ่อม ซื้อ ขาย ฝาก มือถือ กล้องดิจิตอล โน๊ตบุ๊ค ...เรื่องมือถือเราคือคำตอบ...บ่ต้องย่านแพง!!!!!!
"""068-8686878(ช่างโก้)...ขอให้เราได้รับใช้ท่าน..

ออฟไลน์ YarisAyutthaya

• สมาชิก ID: 3975
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: อยุธยา
  • ชื่อเล่น: เจมส์
  • สีรถ: ไม่มีข้อมูล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 15:49:26 »

ไม่เหยีบเบรคก็น่าจะสตาร์ทได้นะครับ

ออฟไลน์ zoda_zazaza

• No.045
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4120
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Bear
  • สีรถ: สีขาว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 16:44:14 »

อืมมม เนอะ
ผมว่าคงตัองแตะเบรคให้รถนิ้งก่อนแล้วค่อยStart ใหม่

ออฟไลน์ rapiss

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1329
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: เต้
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 17:13:54 »

คงเหมือนตอนรถเราน้ำมันหมดแหละ

ออฟไลน์ junggobi

• สมาชิก ID: 2265
  • ชื่อเล่น: เอฟ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 17:57:36 »

ดับกลางอากศก็ทำอะไรไม่ได้ครับ เอาเข้าข้างทางสตาร์ทใหม่ แต่ผมขับมากี่คันๆ ไม่เคยดับกลางอากาศไม่รู้จะตอบยังไงเลย ส่วนไม่เหยียบเบรคสตาร์ทไม่ได้ครับ มันเป็นระบบมาตรฐาน ยี่ห้ออื่นก็แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ semidashi

• No.811
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4441
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: Bee
  • Let's get It!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 20:32:40 »

ดับกลางอากศก็ทำอะไรไม่ได้ครับ เอาเข้าข้างทางสตาร์ทใหม่ แต่ผมขับมากี่คันๆ ไม่เคยดับกลางอากาศไม่รู้จะตอบยังไงเลย ส่วนไม่เหยียบเบรคสตาร์ทไม่ได้ครับ มันเป็นระบบมาตรฐาน ยี่ห้ออื่นก็แบบนี้ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคร้าบ

รถใหม่ๆ ไม่น่าห่วง แต่รถใช้ไปแล้วหลายๆปี หรือติดแก๊ส ก็คงต้องระวังเหมือนกันนะนี่  :emo_051:

ออฟไลน์ ChinDora

• สมาชิก ID: 4436
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: รังสิต
  • ชื่อเล่น: ชิน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2013, 20:45:04 »

ถ้าเป็นผม จะเปิดไฟสัญญาน ชลอเบรค เข้าข้างทาง ครับ

ออฟไลน์ Patiphat

• No.620
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4801
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กำแพงเพชร
  • ชื่อเล่น: Tom
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 ธ.ค. 2013, 10:06:43 »

วิธีที่ดีที่สุดนำรถเข้าข้างทางคร้บ แล้วทำการสตาร์ทใหม่ เพราะระบบนี้ถ้ารถวิ่งอยู่หรือเครื่องดับกลางอากาศ เราจะไม่สามารถทำไรกับปุ่มสตาร์ทได้เลยครับ ทั้งดับเครื่องและสตาร์ทใหม่ แต่ปัญหาแบบนี้ ทางโตโยต้า น่าจะป้องกันมาดีนะครับ

ออฟไลน์ junggobi

• สมาชิก ID: 2265
  • ชื่อเล่น: เอฟ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2013, 09:10:12 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคร้าบ

รถใหม่ๆ ไม่น่าห่วง แต่รถใช้ไปแล้วหลายๆปี หรือติดแก๊ส ก็คงต้องระวังเหมือนกันนะนี่  :emo_051:

คันที่ใช้อยู่ ปีหน้าอายุครบ 8 ขวบ วีออสตัวแรกปี 2006 ติดแก๊สมาแล้ว 6 ปี ไม่เคยดับกลางอากาศเลยนะครับ มีแต่สตาร์ทไม่ติดเวลาแบตพัง

Tags: