เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะคนขับติด เลื่อนหน้า-หลังไม่ได้  (อ่าน 4599 ครั้ง)

ออฟไลน์ Den_Bp

• No.2013
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 71
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: Samutprakan
  • ชื่อเล่น: D'en
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
 Share 

รถ 4 ปีแล้วครับ เมื่อวานเพิ่งเจอปัญหาใหม่ เบาะคนขับติด เลื่อนหน้า-หลังไม่ได้เลย
...ออกแรงดันไปหลังก็แล้ว เลื่อนมาหน้าก็แล้ว ออกแรงช่วยกันสองคนยังไม่ขยับ ทั้งดึงทั้งดัน ยัน กระทืบ โอ้ ป่วยการ รู้สึกเหมือนรางฝั่งซ้ายจะติด เคยเป็นๆหายๆ แต่รอบนี้ติดแน่นเลย ปัญหาคือ เบาะเลื่อนถอยออกมาห่าง แล้วมาติด แม่บ้านขาไม่ถึงคันเร่งและเบรคนะสิ
....เพื่อนๆเคยเจออาการแบบนี้กันไหมครับ รู้สาเหตุ หรือมีวิธีแก้ไขไหมครับ.....เย็นนี้ว่าจะถอดเบาะออกมาเช็คดู...ว่าแต่ พอจะมีใครแนะนำวิธีถอดเบาะไหมครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ :-\
ALL NEW YARIS That's Right!

• No.2013
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
Re: เบาะคนขับติด เลื่อนหน้า-หลังไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มี.ค. 2018, 08:39:39 »

งานเข้า น็อตยึดฐานเบาะเป็นหัวจีบ 6 จีบ ต้องใช้บล็อกหัวจีบ ไม่ใช่บล็อค 6 เหลี่ยมทั่วไป
...เลยลองเอนเบาะลงด้านหลังจนสุดแล้วลองเลื่อนดู โอ้! แม่จ้าว เลื่อนได้อย่างง่ายดาย ต่างจากเมื่อวาน หนังคนละม้วนเลย ทีนี้ลองปรับเบาะกลับมาที่เดิม เบาะก็เลื่อนหน้า-หลังได้ตามปกติ เฮ้อ! ไม่รู้สาเหตุเกิดจากอะไร เพราะไม่มีเครื่องมือถอดเบาะเอาออกมาเช็คดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มี.ค. 2018, 08:45:53 โดย Den_Bp »

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
Re: เบาะคนขับติด เลื่อนหน้า-หลังไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มี.ค. 2018, 14:23:35 »

ลองหล่อลื่นรางสักหน่อยเผื่อช่วยได้ หรือไม่ก็มุดส่องดูครับเผื่อน้องหนิมถามหา

• No.2013
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มี.ค. 2018, 15:30:17 »

ลองหล่อลื่นรางสักหน่อยเผื่อช่วยได้ หรือไม่ก็มุดส่องดูครับเผื่อน้องหนิมถามหา
มุดลำบากมาก ได้แค่ส่องๆดูครับ น้องหนิมยังไม่มีครับ เดี๋ยวหาซื้อบล็อกก่อนครับ จะรื้อยกออกมาดูครับ

Tags: