เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

Dhipaya_yaris_02

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

LP
Lock Tech
Ads
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา Yaris มีเยอะมั้ยครับ  (อ่าน 5444 ครั้ง)

ออฟไลน์ gu321

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 39179
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แบง
    • รางวัลและกิจกรรม
ปัญหา Yaris มีเยอะมั้ยครับ
« เมื่อ: 13 มี.ค. 2018, 18:35:58 »
 Share 

พอดีผมจะซื้อตัวปี 2018 เนี้ยอะครับ เลยอยากทราบว่า มีปัญหาอะไรที่พบกันเยอะๆบ้างมั้ยครับ จะได้ประกอบการตัดสินใจ ตอนนี้คือชอบรูปลักษณ์แล้ว เลยสงสัยเรื่องการใช้งานด้วยครับ มีใครเจอปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
Re: ปัญหา Yaris มีเยอะมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2018, 10:36:44 »

โฉมปัจจุบันยังไม่มีใครมาบ่นในคลับนะครับ ส่วนโฉมลุงหนวดมีปัญหาให้ปวดตับเยอะเลยทีเดียว ตามลิ๊งค์ด้านล่างเลยครับ

http://www.yarisclubthailand.com/index.php/board,17.0.html

ออฟไลน์ BassReese

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 40406
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: โอ
Re: ปัญหา Yaris มีเยอะมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2018, 10:00:14 »

ขอหาข้อมูลเพิ่มอีกนิดนะครับ กำลังเป็นตัวเลือกให้ที่บ้านอยู่ ถ้าบอกแบบนี้ผมอาจจะเทใจไปเยอะกว่า Note

ออฟไลน์ newcena

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 41534
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แชมป์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ย. 2018, 12:44:00 »

พึ่งได้รถมา ขับดีเลยครับ

ออฟไลน์ Kai kab

• สมาชิก ID: 41035
  • จังหวัด: กระบี่
  • ชื่อเล่น: kai
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ย. 2018, 10:38:27 »

ขอผมมีปัญหายกเบรค เพื่อจะเหยีบคันแร่งแล้วมีอาการกระตุก
ถ้าจอติดบนทางลาด เวลายกเบรค รถจะไหลนิดนึก
เข้าศูนย์แล้ว เค้าบอกยังไม่มีใครแจ้งปัญหานี้ test drive ก็มีอาการเหมือนกัน
ของใครเป็นบางครับ รบกวนหน่อย

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ย. 2018, 20:53:23 »

ขอผมมีปัญหายกเบรค เพื่อจะเหยีบคันแร่งแล้วมีอาการกระตุก
ถ้าจอติดบนทางลาด เวลายกเบรค รถจะไหลนิดนึก
เข้าศูนย์แล้ว เค้าบอกยังไม่มีใครแจ้งปัญหานี้ test drive ก็มีอาการเหมือนกัน
ลองไม่ต้องเปิดแอร์ขับรถดูครับว่าเป็นป่าว ถ้าปิดแอร์ขับไม่เป็นก็เป็นเรื่องปกติครับผม ทุกครั้งที่ปล่อยเบรกคอมแอร์จะตัดการทำงาน ลองติดเครื่องแล้วเปิดแอร์ให้คอมแอร์ทำงานแล้วเหยียบเบรกปล่อย เหยียบเบรกปล่อย ดูครับแล้วจะเข้าใจ อาการกระตุกของรถเกิดจากการตัดต่อของคอมแอร์นี่แหละครับ ถ้าเป็นดังว่าเป็นเรื่องปกตินะครับไม่ต้องกังวล

ออฟไลน์ Mr.T

• สมาชิก ID: 41834
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ตุ้ย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2018, 21:29:51 »

ลองไม่ต้องเปิดแอร์ขับรถดูครับว่าเป็นป่าว ถ้าปิดแอร์ขับไม่เป็นก็เป็นเรื่องปกติครับผม ทุกครั้งที่ปล่อยเบรกคอมแอร์จะตัดการทำงาน ลองติดเครื่องแล้วเปิดแอร์ให้คอมแอร์ทำงานแล้วเหยียบเบรกปล่อย เหยียบเบรกปล่อย ดูครับแล้วจะเข้าใจ อาการกระตุกของรถเกิดจากการตัดต่อของคอมแอร์นี่แหละครับ ถ้าเป็นดังว่าเป็นเรื่องปกตินะครับไม่ต้องกังวล
ขอผมเป็นอาการกระตุกตั้งแต่วันแรกที่ออกมาเลยครับ ถามเซลบอกว่าเป็นอาการปกติของเครื่อง 1.2 เกียร์ cvt ใครเป็นบ้างแชร์กันหน่อยครับ

Tags: