เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างตัวGกับตัวE เลือกตัวไหนค่ะ  (อ่าน 8297 ครั้ง)

ออฟไลน์ gigabyte_3

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4149
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: พิม
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

อยากรู้เหตุผลที่เพื่อนๆในห้องนี้ที่ตัดสินใจเลือกซื้อyaris ระหว่างตัวGกับตัวE เพราะอะไร
เพราะตัวเองยังเลือกไม่ถูกระหว่างสองตัวนี้จะเอาความคุ้มค่าหรือเอาออฟชั่นกันแน่

ออฟไลน์ pick2007

• No.007
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3460
  • พลังน้ำใจ : 23
  • ชื่อเล่น: ปิ๊ก
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีเทาดำ
Re: ระหว่างตัวGกับตัวE เลือกตัวไหนค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 01:29:49 »

ผมจองรุ่นEสีเทา  :D
ที่จองรุ่น E. เพราะผมไม่ชอบเทคโนโลยีมากนัก กลัวใช้ไม่เป็น :emo_111:
คนไม่หล่อ รถต้องหล่อไว้ก่อนคับ 555
ชื่อปิ๊กคับ ประจำการอยู่ที่ จรัญฯ กับ ไทรน้อยคับ

ออฟไลน์ MeNaCe

• No.002
  • CAR CLUB TEAM
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 206
  • พลังน้ำใจ : 75
  • จังหวัด: BKK
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
  • Yaris 17+
  • รางวัลและกิจกรรม กลุ่มสมาชิกที่สั่งซื้อหมวก-เสื้อคลับ สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+ สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
Re: ระหว่างตัวGกับตัวE เลือกตัวไหนค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 10:06:38 »

ถ้าจำไม่ผิดราคาต่างกัน 5 หมื่น สิ่งที่คุณจะได้เพิ่มมาก็ กระจกหน้าอคูสติก ไฟโปรเจคเตอร์ พุชสต้าด ล้อแมก กระจกพับไฟฟ้า พวงมาลัยมัลติ ตกแต่งภายในภายนอก มีอะไรอีกนึกไม่ออกละ ถ้าคิดว่าไม่จำเป็นก็ E ครับ

ออฟไลน์ ijoey

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2966
  • ชื่อเล่น: โจ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 10:23:14 »

ที่ผมเห็นว่ามันเหนือกว่าจริงๆก็มีแค่กระจกเท่านั้น เพราะที่เหลือสำหรับผมแล้วไม่มีก็ไม่เดือนร้อนเท่าไรครับ แล้วเก็บส่วนต่างไว้ทำอย่างอื่นครับ

ออฟไลน์ OH!SONY

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4041
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: โอ๋
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 10:42:14 »

ตอนแรกผมก็จะจองตัวEแต่ไปเปลี่ยนเป็นGแทน เพราะดูราคาผ่อนที่ต่างกันไม่กี่ร้อย
และ ของที่ได้มาเพิ่มน่าจะคุ้มกับราคาที่เพิ่ม ร่วมทั้งกลัวว่าถ้าจะแต่งตัวEให้ใกล้ตัวGทีหลัง
เรื่องระบบไฟจะมีปัญหาครับ อีกอย่างผมแต่งรถไม่เป็น555 มายังไงใช้ยังงั้น555

ออฟไลน์ blackceff

• สมาชิก ID: 1804
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: Tong_RBR
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 11:54:13 »

ตอนแรกผมก็ว่าจะเป็นตัว E  แต่อยากได้ ปุ่มสตาร์ท  ไฟโปรเจคเตอร์  พวงมาลัยมัลติฯ   เลยสรุปแล้วติดข้างนอกเพิ่มไม่แตกต่างกับจากโรงงาน    แถมได้ประกันอุปกรณ์หมด  เลยจบที่ตัว G ครับ 

ปล.ยังไม่ได้จองรถนะครับ  รอดูช่วง motor expo ก่อน

ออฟไลน์ thongchai

• สมาชิก ID: 3600
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: หมู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 11:54:38 »

ผมเลือกตัว E ครับ เพราะคิดว่าออฟชั่นของตัว G มันเกินความจำเป็นครับ
แล้วก็พอดีกับกำลังทรัพย์ด้วย  :D

ออฟไลน์ kittanon00

• No.017
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3438
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: Bangkok ,นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: KBANK
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 12:33:16 »

ผมเลือกตัว G เพราะผมต้องการเทคโนโลยี และความสะดวกสะบาย
อีกอย่าผมไม่มีเวลามาแต่งรถที่ละอย่าง

ออฟไลน์ boonpengtumon

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4404
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: บึงกาฬ
  • ชื่อเล่น: โก้ ร้านเคโอโฟน อ.เซกา(ซ่อม/ซื้อ/ขาย.มือถือ)
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
  • ร้านเคโอโฟน ซ่อม-ซื้อ-ขาย..มือถือ 086-8686878
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 13:16:26 »

ขอเก็บข้อมูลก่อนตัดสินใจครับ....
ร้านเคโอโฟน2009 ซ่อม ซื้อ ขาย ฝาก มือถือ กล้องดิจิตอล โน๊ตบุ๊ค ...เรื่องมือถือเราคือคำตอบ...บ่ต้องย่านแพง!!!!!!
"""068-8686878(ช่างโก้)...ขอให้เราได้รับใช้ท่าน..

ออฟไลน์ fanchart

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3943
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Chart
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 14:55:19 »

อยู่ที่ใจครับถามใจตัวเองดีกว่าครับ E กับ G ราคาต่างกันห้าหมื่น แต่ห้าหมื่นบาทมันต่างกันถึงระดับของรถเลยนะครับ รุ่น G มันใช้เทคโนโลยีตัวเดียวกันกับ camry เลยนะครับ

ออฟไลน์ tick

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3428
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: tick
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 16:15:42 »

G คะ กะว่ามายังไงก็ใช้อย่างงั้น อีกอย่างถ้าติดตั้งเพิ่มข้างนอกจะมีปัญหากับประกันจากศูนย์

ออฟไลน์ Annop

• No.046
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3796
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Mong
  • สีรถ: สีขาว
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 16:29:18 »

เชียร์ตัวg คับ นึกถึงตอนขาย ก็จะได้ราคากว่าคับ

ออฟไลน์ rapiss

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1329
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: เต้
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 16:39:45 »

ผมจัดตัว G ครับ เพราะคิดว่า 50k คงเอามาทำเองไม่ได้

ออฟไลน์ joeys

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1607
  • ชื่อเล่น: joey
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 19:38:05 »

จะเอาครบๆ ไม่ได้มองว่าเรื่องงบประมาณมากนัก
ตัว G ก็ได้ครบ Full option เลยครับ ถ้าเป็นผมเองก็คงจะเลือกตัวนี้  ;) :)

ออฟไลน์ sanook

• No.242
  • สมาชิก ID: 3310
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: สัก
  • รถ: 1.2 E
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 พ.ย. 2013, 20:03:33 »

ผมเลือกEครับคุ้มค่าสุดมีกุญแจรีโมทกระจกมองข้างปรับไฟฟ้าได้ถึงพับไฟฟ้าไม่ได้ก้อไม่เปนไรปกติก้อไม่ได้พับอยู่แล้วออฟชั่นอื่นก้อไม่จำเปน

Tags: