เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ ขั้ว HIR2 กับหลอด LED  (อ่าน 7058 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatbmwe30

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 33236
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๊ต
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • สีรถ: สีขาว
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ผมมือใหม่นะครับ สับสนว่าขั้ว HIR2 เวลาซื้อหลอด LED มาใส่ (Led ที่มีซิ้งค์กับพัดลมที่ตูดหลอด) เรียกขั้วอะไรครับ นอกจากHir2 เวลาดูคนขายลงบอกว่า H4 ใส่ได้ หรือ HB4 หรือ 9012 บอกใส่กันได้ แต่ต้องแต่งขา เลยอยากได้ตรงรุ่นครับ คนขายไม่มีลงว่าขั้ว Hir2 เลยครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับผม ขอบคุณครับ  :-\

ออฟไลน์ nash66

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 23853
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แนท
  • รถ: 1.2 G
Re: ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ ขั้ว HIR2 กับหลอด LED
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2017, 15:59:44 »

บอก ว่า HB4 หรือ 9006 ก็ได้ครับใส่ตรงเลย ขายกันเยอะเลยเดียวนี้  :emo_051:

ออฟไลน์ ukijoh

• No.306
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4776
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: uki
  • รถ: 1.2 G
Re: ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ ขั้ว HIR2 กับหลอด LED
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2017, 18:48:26 »

ของผมหลอดพึ่งขาดข้างครับ หาซื้อยากมาก ขั้ว HIR2 ขนาดศูนย์ยังไม่ค่อยมีเลยครับ นี้ยังไม่รู้เลยว่าจะซื้อที่ไหน ศูนย์ราคาก็ไม่เท่ากัน แถมแพงอีกตังหาก ข้างละพันกว่าบาท ส่วน H4 ต้องแปลงนิดนึงครับ เห็นร้านเค้าบอกครับ

Tags: