เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการติดลิ้นยางหน่อยครับ  (อ่าน 8038 ครั้ง)

ออฟไลน์ dunkta

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 31348
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ฐา
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

พวกลิ้นยางซามุไร ติดสเกิร์ตหน้าต้องใส่น็อตยึดเพิ่มไหมครับ ซื้อมามันมีให้แค่กาว2หน้ากับไพรเมอร์ ติดนานๆมีโอกาสหลุดไหม

ออฟไลน์ veper10

• No.647
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11072
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: vee
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีเทาดำ
Re: สอบถามการติดลิ้นยางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2017, 16:58:00 »

จากประสพการณ์ที่เคยติดของ samurai ไม่ต้องใช้น็อต มีน้ำยาวมาให้ 1 ซอง เช็ดทำความสะอาดส่วนที่เราจะติดครับ แล้วใช้น้ำยาในซองทาบริเวณที่ติด แล้วลอกกาว 2 หน้าจากยางมาติดบริเวณที่เราทาน้ำยาแค่นี้ก็ติดทนทาน ทุกวันนี้ยางสเกิตหลุดออกไปแล้ว เหลือแต่คราบกาวติดที่ตัวรถแทน  :emo_107: :emo_107: :emo_107: (ปล.ไปชนสิ่งของล่วงกลางถนน หนวดแตกหัก ซุ้มล้อหาย ได้ยางสเกิตช่วยยึดไว้ไม่งั้น หลุดทั้งยวง พอเอาไปเข้าอู่ ช่างแกะยางออกแบบชุ่ยๆ ยางขาดเสียหาย ช่างอ้างว่าเพื่อใส่หนวดใหม่ ทำสีใหม่ จึงต้องแกะแบบนี้ เพราะมันแน่นมาก  :emo_110: :emo_110: :emo_110:

ออฟไลน์ blazer

• **
  • สมาชิก ID: 2583
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: blazer
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
Re: สอบถามการติดลิ้นยางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2017, 08:12:18 »

ไม่จำเป็นครับ เช็ดพื้นผิวที่จะติดด้วยแอลกออฮอล์ก่อนก็พอ กาว2หน้าที่แถมมาของ 3mเหนียวมากๆละครับ ดึงแรงๆก็ไม่หลุด

ออฟไลน์ dunkta

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 31348
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ฐา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2017, 19:54:04 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ แบบนี้ผมมั่นใจละว่ามันแข็งแรงพอ อยากติดแต่กลัวรถเป็นรู

ออฟไลน์ hackky

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 37840
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: แฮ๊ก
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2017, 08:06:42 »

ผมพึ่งไปใส่มาครับ...ผมให้ช่างยึดน๊อตให้เพื่อความสะบายใจเราครับเดียวเสียของ

Tags: