เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

Lamina_yaris
NexenTire Toyota Yaris
carmana_Nov
Dhipaya_yaris01
AW_940x120

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

NVyangyont V-Shop
Lock Tech
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: สวิตช์ฝาท้ายเปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง  (อ่าน 236 ครั้ง)

ออฟไลน์ AnuchaInzaa

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 37712
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: นุชา
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหานี้บ้างครับ บางครั้งก็กดแล้วเปิดเลย บางทีกดอยู่พักแล้วจึงปลดล๊อค ถ้ามันเสียมีขายมั้ยครับ และประมาณเท่าไหร่ รบกวนผู้รู้หน่อยครับผม

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
Re: สวิตช์ฝาท้ายเปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2017, 13:58:18 »

มันถอดออกมาทำความสะอาดได้ครับ เคยมีพี่ท่านนึงเคย DIY เอาไว้ สาเหตุที่มันไม่ทำงานเพราะว่ามีน้ำเข้าไปข้างใน ทำให้หน้าสัมผัสทำงานได้ไม่เต็มที่ พี่ท่านว่าอย่างนั้นนะครับ แค่รื้อมาทำความสะอาด ขัดคราบสนิมออกนิดหน่อย ประกอบกลับ เอากาวซิลิโคนยาปิดรอยต่างๆกันน้ำเข้าเป็นใช้ได้เหมือนเดิม ลองค้นหาในห้อง DIY ดูครับ ผมว่าจะช่วยหาให้แต่มันเยอะมากขรี้เกียจซะละ

ออฟไลน์ AnuchaInzaa

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 37712
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: นุชา
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
Re: สวิตช์ฝาท้ายเปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ย. 2017, 14:10:55 »

ต้องขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนแรกแกะมาแล้วแต่แงะไม่ออก แต่ตอนนี้มั่นใจว่าแกะออกมาได้จะลองทำตามคำแนะนำดู ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับผม

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ย. 2017, 10:30:18 »

ตามนี้นะครับ หากันจนเจอ
http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,14362.0.html

Tags: