เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

Lamina_yaris
NexenTire Toyota Yaris
carmana_Nov
Dhipaya_yaris01
Buddy

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

NVyangyont V-Shop
Lock Tech
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบกันขโมย ระบบADL  (อ่าน 536 ครั้ง)

ออฟไลน์ potato17

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 37447
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: โปเต้
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
    • รางวัลและกิจกรรม
ระบบกันขโมย ระบบADL
« เมื่อ: 30 ต.ค. 2017, 15:04:05 »
 Share 

สวัสดีครับทุกท่าน ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ มีเรื่องอยากจะสอบถามกูรูทุกท่านครับ
1.ระบบกันขโมยที่มีมากับรถ เป็นแบบไหนครับ (ได้ยินมาว่าเป็นแบบ TDS) แล้วที่มีให้ติดเพิ่มเป็นแบบไหนหรอครับ (ใช่แบบ TVSS หรือเปล่าครับ) ผมเปิดดูจากใบโบว์ชัวของศูนย์อ่ะครับ อยากทราบข้อดี ข้อด้อยครับ ว่าสมควรติดหรือเปล่า
2.ระบบ ADL (Auto Door Lock) ใน Yaris ไม่มีใช่มั้ยครับ เราสามรถติดเพิ่มได้รึเปล่าครับ แล้วจะมีผลเสียกับระบบเดิมหรือไม่ครับ

รถผม Yaris 1.2G (2014) ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ ถ้ามีกระทู้ที่ตอบก่อนหน้านี้แล้วขออภัยด้วยนะครับ รบกวนบอกลิงค์ได้ครับ ผมจะตามไปอ่าน  ;)

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
Re: ระบบกันขโมย ระบบADL
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ต.ค. 2017, 18:57:39 »

ระบบที่เพิ่มถ้าได้มาตรฐานไม่น่ามีปัญหาครับ ลองคำนวณถึงความจำเป็นดูครับ ความคิดผมๆคิดว่าที่มากับรถก็เพียงพอละครับ สู้ไปเพิ่มในสิ่งที่ไม่มีจะดีกว่าครับ Auto Door Lock ถ้าสนใจ DIY ก็สามารถติดต่อคุณ Wudti ได้เลยครับ
http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,16223.0.html

ออฟไลน์ potato17

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 37447
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: โปเต้
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
Re: ระบบกันขโมย ระบบADL
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ต.ค. 2017, 10:07:04 »

ขอบคุณมากนะครับ

Tags: