เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

Lamina_yaris
carmana_Nov
Dhipaya_yaris01
castrol3_Dec

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

NVyangyont V-Shop
Lock Tech
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ว่าด้วยเรื่องยาง  (อ่าน 1670 ครั้ง)

ออฟไลน์ nas410nn

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 25147
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: น้ำ
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีขาว
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

แก้มยางมีลักษณะเป็นรอยแบบนี้ จะเป็นอันตรายไหมคับ สามารถใช้ต่อได้ไหม
ไม่มีความรู้เลย รบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยคับ กังวลใจมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2017, 10:07:18 โดย nas410nn »

ออฟไลน์ papa

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4988
  • พลังน้ำใจ : 13
  • ชื่อเล่น: นาย
Re: รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ว่าด้วยเรื่องยาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2017, 14:12:59 »

สำหรับผมไม่มีปัญหาครับ ไม่ได้เข้าไปในเนื้อแก้มยางแค่ข่วนๆ
หลังจากนี้หมั่นตรวจสอบว่าตามรอยแผลถลอกนี้ไม่มีรอยบวม รอยปริก็เพียงพอครับ

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 24
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
Re: รบกวนผู้รู้หน่อยคับ ว่าด้วยเรื่องยาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2017, 15:53:50 »

ไม่ทราบเอาไปเบียดกับอะไรมาครับนั่น ถือว่าเล็กน้อยมากมายครับ อย่าไปคิดมาก

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2017, 16:50:36 »

สำหรับผมไม่มีปัญหาครับ ไม่ได้เข้าไปในเนื้อแก้มยางแค่ข่วนๆ
หลังจากนี้หมั่นตรวจสอบว่าตามรอยแผลถลอกนี้ไม่มีรอยบวม รอยปริก็เพียงพอครับ

ขอบคุณมากคับ นี่ไม่ค่อยมีความรู้เลย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ต.ค. 2017, 16:51:21 »

ไม่ทราบเอาไปเบียดกับอะไรมาครับนั่น ถือว่าเล็กน้อยมากมายครับ อย่าไปคิดมาก

ขอบคุณมากคับ ไม่มั่นใจว่าขูดกับซุ้มล้อรึป่าว

ออฟไลน์ TOUCH

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16958
  • พลังน้ำใจ : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ต.ค. 2017, 12:34:18 »

ผมว่ายังได้อยู่ ของผมยางแบนแล้วไม่รู้ หนักกว่านี้เยอะเลยครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ต.ค. 2017, 14:22:34 »

ผมว่ายังได้อยู่ ของผมยางแบนแล้วไม่รู้ หนักกว่านี้เยอะเลยครับ

ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ chaiyaris

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 14991
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ชัย
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ต.ค. 2017, 18:16:43 »

จากรูป   รอยที่แก้มยางเกิดจากยางรั่วแบน  แล้ววิ่งบดยางมา 
แก้มยางจึงเกิดรอยช้ำ     ถ้าถอดยางออกมาดูภายใน   จะมีเศษยางร่วง
ออกมาด้วยเลย

ปลอดภัยมั๊ย    ถ้าถามผม    แก้มยางปกติจะบางมาก   มีแค่ 2 ชั้นเท่านั้น
ถ้าวิ่งความเร็วสูงมีโอกาสแตกระเบิดได้ครับ

ใครบอกปลอดภัย     เวลายางรถคุณแตกระเบิดขึ้นมา  คนที่รับผิดชอบความเสียหาย
ที่เกิดขึ้น   คือคุณที่เป็นเจ้าของรถ    หาใช่เพื่อนคนที่บอกว่าปลอดภัย   จะมาช่วย
ออกเงินรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น  นะครับ

ออฟไลน์ Den_Bp

• No.2013
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 71
  • พลังน้ำใจ : 22
  • จังหวัด: Samutprakan
  • ชื่อเล่น: D'en
  • รถ: 1.2 G
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ต.ค. 2017, 12:05:53 »

จากรูป   รอยที่แก้มยางเกิดจากยางรั่วแบน  แล้ววิ่งบดยางมา 
แก้มยางจึงเกิดรอยช้ำ     ถ้าถอดยางออกมาดูภายใน   จะมีเศษยางร่วง
ออกมาด้วยเลย

ปลอดภัยมั๊ย    ถ้าถามผม    แก้มยางปกติจะบางมาก   มีแค่ 2 ชั้นเท่านั้น
ถ้าวิ่งความเร็วสูงมีโอกาสแตกระเบิดได้ครับ

ใครบอกปลอดภัย     เวลายางรถคุณแตกระเบิดขึ้นมา  คนที่รับผิดชอบความเสียหาย
ที่เกิดขึ้น   คือคุณที่เป็นเจ้าของรถ    หาใช่เพื่อนคนที่บอกว่าปลอดภัย   จะมาช่วย
ออกเงินรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น  นะครับ

ใช่ครับ จากประสปการณ์โดยตรงเลย ข้างในเป็นเศษยางอื้อเลย เกิดจากการบดยางโดยขอบล้อแมกซ์กับถนน แต่กรณีผม ร้านยางแนะนำให้เปลี่ยนดีกว่าครับ และเพื่อความชัวร์ วิ่งไปร้านยาง ถอดยางออกมาเช็คให้เห็นกับตาตัวเองจะดีกว่านะครับ  แล้วก็เปลี่ยนยางเส้นใหม่ซะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2017, 12:10:17 โดย Den_Bp »
ALL NEW YARIS That's Right!

ออฟไลน์ papa

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4988
  • พลังน้ำใจ : 13
  • ชื่อเล่น: นาย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ต.ค. 2017, 01:50:23 »

ขอบคุณมากคับ นี่ไม่ค่อยมีความรู้เลย

จากคอมเมนท์จาก 2 ท่านหลังสุด ทำให้สงสัยว่า
1.ยาง จขกท. ไปครูดอะไรมาหรือ
2. ยางแบนมากวิ่งแล้วล้อบดแก้มยางครับ

2 กรณีนี้ความเสียหายต่างกัน ถ้าเกิดจากยางแบนวิ่งล้อบดแก้มยาง
ผมให้คำแนะนำผิด จขกท. ควรตรวจเช็คก่อน ต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ arayajan

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 37674
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ทิพ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 พ.ย. 2017, 17:17:13 »

:( :( :(

ออฟไลน์ programmer3

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5150
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: โบ๊ท
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พ.ย. 2017, 18:52:42 »

น่าจะเบียดอะไรสักอย่าง

Tags: