เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: yaris eco รถติดนานๆแล้วแอร์ไม่เย็นความร้อนกระพริบ  (อ่าน 14272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mouse Pl

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 24639
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พิษณุโลก
  • ชื่อเล่น: Mouse
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีบรอนซ์เงิน
    • รางวัลและกิจกรรม

ตามครับรถผม G ก็เหมือนกัน

ออฟไลน์ Yayayaris24

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 43999
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: หญิง
    • รางวัลและกิจกรรม

:'( :'( เมื่อ 3 วันก่อน แอร์ไม่เย็น มีแต่ลมร้อนออก เข้า 0 เค้าให้เปลี่ยนดีเลย์ ราคา 2,300 บาท ก้อกลับมาเย็น พอขับไปสักพักในช่วงที่รถติดไฟแดง ก็มีแต่ลมร้อนออกมา  พอรถวิ่งก็เย็นปกติ เมื่อวานไปนครปฐม รถติดมาพุทธมณทล มีลมร้อนแถมด้วยความร้อนขึ้น ก็จอดข้างทางเปิดกระโปรง หม้อน้ำเดือดสุด สักพักมาดูหล่อเย็นในหม้อลดลงไปเกือบหมด  เราขับต่อไปหาซื้อหล่อเย็นมาเติม พอเติมก้อเย็นปกติ แบบนี้ต้องเปลี่ยนพัดลม หรือว่า หม้อน้ำค่ะ ⁉️
รบกวนช่วนแนะนำด้วยค่ะ สอบถามราคาคร่าวๆ พัดลม 2,700 หม้อน้ำ 9,700 หล่อเย้นอีก 370 บาท รวมกันโอววว‼️จิเปนลม ใครมีอะไรแนะนำบอกได้เลยนะคะ/ขอบคุณมากค่ะ
พัดลมหม้อน้ำยังหมุนปกติมั้ยครับ หรือหมุนช้าลง/ไม่หมุน

ระดับน้ำในหม้อน้ำปกติมั้ย ต่ำกว่าปกติหรือมีอาการเติมแล้วหาย พร่องไวกว่าเดิมมั้ยครับ

ระวัง overheat นะครับ
[/quote]

Tags: