เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนผมถอดถุงลมของตัว G หน่อยครับ  (อ่าน 2521 ครั้ง)

ออฟไลน์ papa

• สมาชิก 300 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4988
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: นาย
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

อยากถอดชิ้นถุงลมออก เพื่อจะเอาตัว control วิทยุมาทำความสะอาดครับ
เหมือนจะมีกดไม่ติดบ้างแล้ว

เห็นด้านหลังพวงมาลัยทางขวา มีฝาพลาสติก
ส่วนด้านซ้ายและด้านล่างมีรูขนาดซักเกือบ 1 ซม. จุดละรู

ขอบคุณค้าบบ  ;)

arisata2499

• บุคคลทั่วไป
Re: สอนผมถอดถุงลมของตัว G หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2017, 03:22:02 »

แนะนำหน่อยค่ะ :D :D :D :Dgoldenslot

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
Re: สอนผมถอดถุงลมของตัว G หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2017, 12:03:13 »

ตอนแรกผมก็ถอดไม่ได้ เล่นซะเหงื่อแตกเลยทีเดียว แต่สุดท้ายก็ถอดได้ครับ คาดว่าของตัว G และตัว E น่าจะเหมือนกันนะครับ การถอดของผมคือ เอาเล็บแซะตรงแผ่นพลาสติกสีส้มๆ มันจะเป็นแผ่นประกบกัน แซะเรื่อยๆ เข้าหาปลั๊กที่เสียบกับปลั๊กถุงลม มันจะทำให้ปลักหลุดเด้งขึ้นมา จากนั้นค่อยๆ ดึงปลั๊กออก ค่อยๆ ออกแรงเด๋วมันก็หลุดออกมาครับผม ระวังด้วยนะครับ ผมล่ะกลัวมันจะระเบิดขึ้นมาจริงๆ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2017, 19:06:07 »

ตอนแรกผมก็ถอดไม่ได้ เล่นซะเหงื่อแตกเลยทีเดียว แต่สุดท้ายก็ถอดได้ครับ คาดว่าของตัว G และตัว E น่าจะเหมือนกันนะครับ การถอดของผมคือ เอาเล็บแซะตรงแผ่นพลาสติกสีส้มๆ มันจะเป็นแผ่นประกบกัน แซะเรื่อยๆ เข้าหาปลั๊กที่เสียบกับปลั๊กถุงลม มันจะทำให้ปลักหลุดเด้งขึ้นมา จากนั้นค่อยๆ ดึงปลั๊กออก ค่อยๆ ออกแรงเด๋วมันก็หลุดออกมาครับผม ระวังด้วยนะครับ ผมล่ะกลัวมันจะระเบิดขึ้นมาจริงๆ

ผมยังเอาแป้นแตรออกมาจากพวงมาลัยไม่สำเร็จเลยครับ แบบว่าอยากได้คำแนะนำ step แรกเลย
 ;D

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิ.ย. 2017, 23:22:40 »

ออๆ ขั้นแรกเลยใช่มั้ยครับ คือจุดล๊อคมันจะมีอยู่ 3 จุดครับ จุดแรกอยู่หลังพวงมาลัยด้านขวาเยื้องมาด้านล่าง จะมีฝาขนาด 2 นิ้วปิดอยู่ ใช้ไขควงปากแบนหุ้มผ้าหรือลิ่มปากฉลามพลาสติก แต่ผมใช้ด้ามแปรงสีฟันเลี่ยมเป็นแบนๆ งัดเปิดฝาจะได้ไม่เป็นรอยครับ พอเปิดฝาได้เอาไฟฉายส่องดูจะเห็นเหล็กตัวล็อค แค่เอาไขควงปากแบนมากดผลักเหล็กล็อคก็หลุดละครับ จุดที่ 2 เป็นรูเล็กๆ หลังพวงมาลัยด้านขวาเยื้องไปด้านบน เอาไฟฉายส่องในรูก็จะเห็นเหล็กล็อค ทำเช่นเดียวกับจุดแรก จุดที่ 3 เป็นรูเล็กๆ หลังพวงมาลัยซ้ายมือเยื้องไปด้านบน ทำเช่นเดียวกับจุดที่ 2 เอามือจับถุงลมด้วยนะครับมันจะเด้งหลุดออกมาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิ.ย. 2017, 23:26:05 โดย DSJ »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2017, 01:08:50 »

ออๆ ขั้นแรกเลยใช่มั้ยครับ คือจุดล๊อคมันจะมีอยู่ 3 จุดครับ จุดแรกอยู่หลังพวงมาลัยด้านขวาเยื้องมาด้านล่าง จะมีฝาขนาด 2 นิ้วปิดอยู่ ใช้ไขควงปากแบนหุ้มผ้าหรือลิ่มปากฉลามพลาสติก แต่ผมใช้ด้ามแปรงสีฟันเลี่ยมเป็นแบนๆ งัดเปิดฝาจะได้ไม่เป็นรอยครับ พอเปิดฝาได้เอาไฟฉายส่องดูจะเห็นเหล็กตัวล็อค แค่เอาไขควงปากแบนมากดผลักเหล็กล็อคก็หลุดละครับ จุดที่ 2 เป็นรูเล็กๆ หลังพวงมาลัยด้านขวาเยื้องไปด้านบน เอาไฟฉายส่องในรูก็จะเห็นเหล็กล็อค ทำเช่นเดียวกับจุดแรก จุดที่ 3 เป็นรูเล็กๆ หลังพวงมาลัยซ้ายมือเยื้องไปด้านบน ทำเช่นเดียวกับจุดที่ 2 เอามือจับถุงลมด้วยนะครับมันจะเด้งหลุดออกมาเลย

ขอบคุณมากครับ คุณ DSJ  :emo_051:
ลองแล้วสำเร็จ/หรือได้ซื้อ Aig bag ลูกใหม่จะมาอัพเดทครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2017, 22:51:49 »

สำเร็จไม่มีอะไรเสียหาย  :emo_090:

ขอบคุณ คุณ DSJ ครับ

Tags: