เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

Dhipaya_yaris_02

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

LP
Lock Tech
Ads
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเลี้ยวกระพริบเร็วผิดปกติ  (อ่าน 6191 ครั้ง)

ออฟไลน์ bestmdt

• No.1399
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3380
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นนทบุรี,สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: best
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • สีรถ: สีเทาดำ
    • รางวัลและกิจกรรม
ไฟเลี้ยวกระพริบเร็วผิดปกติ
« เมื่อ: 28 มี.ค. 2017, 18:44:05 »
 Share 

สวัสดีครับเพื่อนๆ  พอดีเพิ่งเจอปัญหาไฟเลี้ยวกระพริบเร็วผิดปกติเป็นบางครั้ง  บางครั้งใช้งานก็ปกติดี  ผมลองหาสาเหตุค้นไปค้นมาในกูเกิ้ล  สรุปว่าขั้วหลอดมันหลวมครับ  ทีนี้พอขั้วหลอดมันหลวมมันก็ทำให้หลอดไม่ติด  พอหลอดไม่ติด1หลอด  มันไม่ครบวงจรมันเลยกระพริบเร็วครับ   

โชคดีที่ขับกลับบ้านมาแล้วไม่เกิดอุบัติเหตุเพราะตอนที่มันกระพริบเร็วหลอดไฟเลี้ยวท้ายฝั่งขวาผมไม่ติด มารู้ก็ตอนจอดที่บ้านแล้วลองเปิดดู :-\

วิธีแก้ก็คือถอดไฟท้ายออกมา แล้วหมุนหลอดไฟเลี้ยวออก ในเบ้าที่ใส่หลอดมันจะมีเขี้ยวอยู่ 2 เขี้ยว ลองเอาไขควงง้างมันออกมา(เบาๆนะครับเดี๋ยวเขี้ยวหักจะงานเข้า) เเล้วก็ใส่หลอดกลับที่เดิม หลอดไฟเลี้ยวท้ายด้านขวาที่ดับ ตอนนี้กลับมาติดและกระพริบปกติแล้ว(แต่ถ้าหลอดขาดก็ต้องเปลี่ยนหลอดนะครับ)

ยังไงสงกรานต์นี้ก่อนออกเดินทางอย่าลืมเช็คกันด้วยนะครับ  ??? ??? ???

วิธีถอดไฟท้าย http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,3359.0.html

CR. Armb14
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2017, 18:51:12 โดย bestmdt »

ออฟไลน์ Mao_Mao

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 39973
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เหมา
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีเทาดำ
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ไฟเลี้ยวกระพริบเร็วผิดปกติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2018, 12:04:05 »

ขอบคุณคับ รถผมอาการเดียวกันเลย เป็นไฟเลี้ยวหลังด้านซ้ายเป็นๆหายๆ

Tags: