เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX
Continental

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

NVyangyont PastaRacing ThaiPuma V-Shop
Lock Tech
EasyInsure
HKS
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเปลี่ยนล้อใหม่ แต่เอาล้อดุ้งมาใส่ให้!!!!  (อ่าน 324 ครั้ง)

ออฟไลน์ Anuchar@tum

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 31776
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • รถ: 1.2 J
  • สีรถ: สีดำ
  • สายคลีน
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ฝากถึงเพื่อนๆสมาชิกที่จะเปลี่ยนล้อแม๊กนะครับ
คือผมออกรถป้ายแดงมาวันที่ 16/12/59 แล้วผมก็ได้เปลี่ยนล้อแม๊กที่ร้านย่านถนนเทพารักษ์ กม.1 ครับ ผมเข้าไปเช็คราคาและก็สั้งให้เปลี่ยนเลยตอนเย็น เปลี่ยนเสร็จก็มืดพอดี
ผมเปลี่ยนเป็นล้อ te37 15"กว้าง 7" ในราคา 18900 เทินล้อเก่าได้ในราคา 4000 เท่ากับผมจ่ายค่าล้อไป 14900 และผมเปลี่ยนสปิงโหลดอีก 4000 ของซิลเวอร์ คือร้านมีพี่ผมพาไปรู้จักกัน เราก็ไว้ใจไม่คิดว่าจะมีอะไร จ่ายตังค่าล้อไป ค่าสปริง 4000 ติดไว้อีก 2 วันมาจ่าย
****เรื่องมาถึงวันที่ 2 ที่ผมต้องเข้าไปจ่ายตังค่าสปริงโหลดอีก 4000 ที่ติดเขาไว้ เราก็เช็ดรถตามภาษารถใหม่ตามปกติ เดินเช็ดไปเช็ดมา #อ้าวล้อหลังซ้ายกูดุ้งได้ยังไงวะ พอผมเห็นล้อหลังตัวเองดุ้ง ผมเลยขับรถไปจ่ายค่าสปริง และถามพรักงานหน้าร้านว่า
ผม : พี่คับทำไมล้อมันดุ้ง ผมยังไม่ได้ขับไปไหนเลย ผมเพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อ 2 วัน แต่ผมไม่ได้ไปไหนไม่ได้กระแทกอะไรเลยนะคับ
พนักงานหน้าร้านก็เดินไปดูที่ล้อแม๊กที่ดุ้ง
พนักงาน : มันดุ้งครับพี่ แต่ตอนใส่ไปไม่ดุ้งนะคับ พี่อาจไปกระแทกหินตอนพี่ขับก็ได้
ผม : ผมยังไม่ได้ไปไหนเลย แล้วขับก็ไม่เร็วด้วย
พนักงาน : ถ้ามันเป็นตั้งแต่ที่โรงงานผมเปลี่ยนให้พี่ได้คับ แต่กรณีนี้ผมเปลี่ยนให้ไม่ได้ เพราะพี่ไปทำมันดุ้ง
พนักงาน : เอาอย่างนี้ละกันคับ ถ้าพี่ไปทำมันดุ้งมาเพิ่มอีก เอาเข้ามาที่ร้าน ทางร้านจะช่วยค่าซ่อมให้ครึ่งนึง
ผม : โอเคงั้นคงเป็นผมที่ขับไปโดนเองโดยที่ไม่รู้ตัว
หลังจากนั้นผมก็ขับไปไหนมาไหนปกติโดยคิดว่าตัวเองเป็นคนทำให้มันดุ้ง แค่นิดเดียวช่างมัน
#แต่เมื่อก่อนสิ้นปี(28-12-59) ผมได้นั่งลบรูปในเครืองโทรสัพ บังเอิญไปเจอรูปล้อที่ผมถ่ายไว้ก่อนที่จะใส่ในรถผม(รูปล้อที่วางกะสปริง) เดชะบุญดันเป็นวงที่มันดุ้ง ผมเองก็ตกใจ #อ้าวเชี่ย!!!! มันดุ้งตั้งแต่ก่อนที่จะใส่รถกูแล้วนี่หว่า #แสดงว่าร้านมึงเอาล้อดุ้งมาใส่ให้กู_เช้าเจอกูแน่ๆ. อารมณ์แบบว่าโมโหมาก :emo_104:
ตอนเช้า ร้านเปิด เราขับเข้าไปที่ร้าน
ผม : พี่จำที่ผมเข้ามาเรื่องล้อดุ้งได้มั้ยคับ
วันนี้เป็นเจ้าของร้าน คับมีอะไรหรอคับ
ผม : คือล้อที่ใส่ให้ผมไป มันดุ้งตั้งแต่ก่อนที่จะใส่ให้ผมแล้วนิคับ
เจ้าของร้าน : ใช่หรอ วันนั้นเมารึเปล่า
ผม : เมาอะไรหรอ ผมเลิกงานกะดึกแล้วออกกะมาก็ไปรับรถมา แล้วผมก็นอนตื่นมาเย็น ก็มาใส่ล้อกับพี่นั้นแหละ
เจ้าของร้าน : ขอดูรูป แล้วก็พูดว่าเมาป่าว
ผม : ไม่ได้เมาอะ แล้วแบบนี้ต้องทำยังไง
เจ้าของร้าน : เดียวผมเปลี่ยนให้วงนึงที่ดุ้ง
ผม : แล้วเปลี่ยนให้ทั้งชุดเลยไม่ได้หรอ เพราะผมไม่แน่ใจว่าผมได้ล้อมือสองรึเปล่า
เจ้าของร้าน : ไม่ได้คับ เปลี่ยนให้ได้แค่ล้อเดียว

สรุป คือเปลี้ยนให้แค่ล้อเดียว แล้วทำให้เราคิดต่อไปว่า ล้อที่เหลือ คือล้อใหม่หรือล้อมือ 2 มีลูกค้าทำดุ้งแล้วเอามาเทรินไปรึเปล่า
#เรื่องนี้ที่เกิดขึ้นเพราะผมนำรถมาทิ้งไว้แล้วผมกลับไปเอาตังเพราะร้านอยุ่ใกล้บ้านเลยไว้ใจไม่คิดว่าจะโดนแบบนี้
#อีกอย่างผมก็ไม่ได้ระเอียดรอบคอบตรวจรถให้ดีก่อนรับรถ(เพราะเราไว้ใจ เราซื้อล้อใหม่ยางใหม่ใหม่คงไม่มีอะไร)
#ทางร้านก็รับผิดชอบ แต่เปลี่ยนแค่วงเดียว :-[
#เตือนเพื่อนๆสมาชิกนะครับ เปลี่ยนอุปกรณ์ใดๆในตัวรถควรตรวจสอบให้ดีก่อนที่จะรับรถออกมา
#ส่วนตัวผมถ้าไม่มีภาพถ่ายก็คงคิดว่าตัวเองทำล้อดุ้ง
#ขอบคุณนะครับที่สละเวลาอ่านเราจะได้ไม่เป็นเหยื่อของพวกเห็นแก่ได้

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 20
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน

ล้อป้ายแดงดุ้งชักยังงัยละ เฮ้อ!! เนอะ  ปีใหม่ผมก็ได้ของแถมมาเหมือนกัน ปีใหม่เอารถไปล้างซะหน่อย ที่ไหนได้ๆ ของขวัญปีใหม่เป็นรอยขีดขว่านเข้าเนื้อเลย ฝากระโปรงกับประตูหลังขวา เอากาน่าขัดได้รอยด่างเพิ่มเข้ามาอีกเซงมาก ของขวัญปีใหม่ถูกใจมากมายเลย  :-[ :-[ :emo_008:

• **
  • สายคลีน

:emo_110: :emo_110: :emo_110:
ล้อป้ายแดงดุ้งชักยังงัยละ เฮ้อ!! เนอะ  ปีใหม่ผมก็ได้ของแถมมาเหมือนกัน ปีใหม่เอารถไปล้างซะหน่อย ที่ไหนได้ๆ ของขวัญปีใหม่เป็นรอยขีดขว่านเข้าเนื้อเลย ฝากระโปรงกับประตูหลังขวา เอากาน่าขัดได้รอยด่างเพิ่มเข้ามาอีกเซงมาก ของขวัญปีใหม่ถูกใจมากมายเลย  :-[ :-[ :emo_008:

ออฟไลน์ nash66

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 23853
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แนท
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว

เอาจริงๆนะผมก็สังหรใจ เห็นคนแลกคนเทินเยอะแยะ มันน่าจะมีบ้างแล้ว TE37 ในฐานะผมมือใหม่ไม่ได้แต่งรถจริงๆ ผมยังรู็สึกว่าเกร่อมากแล้วไม่มีอะไรบอกว่าใหม่ไม่ใหม่ นี่ขนาดมีคนรู้จักพาไปยังโดนถ้าไม่มีรูปนี่จบเลย ดีนะครับมาช่วยกันเตือ เวลาปรับแต่งรถหรือเข้าอู่เข้าร้านล้างรถ จะได้ถ่ายรูปไว้ก่อนทุกครั้ง  :-\

• **
  • สายคลีน

เอาจริงๆนะผมก็สังหรใจ เห็นคนแลกคนเทินเยอะแยะ มันน่าจะมีบ้างแล้ว TE37 ในฐานะผมมือใหม่ไม่ได้แต่งรถจริงๆ ผมยังรู็สึกว่าเกร่อมากแล้วไม่มีอะไรบอกว่าใหม่ไม่ใหม่ นี่ขนาดมีคนรู้จักพาไปยังโดนถ้าไม่มีรูปนี่จบเลย ดีนะครับมาช่วยกันเตือ เวลาปรับแต่งรถหรือเข้าอู่เข้าร้านล้างรถ จะได้ถ่ายรูปไว้ก่อนทุกครั้ง  :-\
ยังถือว่ามีความโชคดี เพราะผมได้ถ่ายไว้แค่รูปเดียว และดันเป็นรูปที่ล้อนั้นดุ้งพอดี แต่ตอนถ่ายมันมืดครับเลยใช้แฟรชช่วย ถ่ายเสร็จก็ไม่ได้คิดอะไร แต่พอกลับไปเปิดย้อนดูแล้วมันชัดเจนมาก เจออแบบนี้โครตเซงคับ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ TOUCH

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16958

อยากรู้ชื่อร้าน

ออฟไลน์ Tou melon

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 32447
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ตู่
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • สีรถ: สีขาว

:o

• **
  • สายคลีน

อยากรู้ชื่อร้าน
ผมไม่อยากบอกชื่อร้านกลัวจะมีปัญหาครับ แต่ร้านอยู่ถนนเทพารัก์ กม.1 ติดกับปั้มเชลล์ครับ

• **
  • สายคลีน