เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเครื่องโชว์ ไฟ Eco หาย  (อ่าน 35672 ครั้ง)

ออฟไลน์ trezegoal

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 29082
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Ubonratchathani
  • ชื่อเล่น: อุ้ม
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีขาว
  • YCT No.3689
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ไฟเครื่องโชว์ ไฟ Eco หาย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ส.ค. 2017, 09:04:36 »

ถ้าใส่เฮดมาต้องย้ายเซ็นเซอร์ตัวหน้าแคตไปไว้หลังแคตครับ ส่วนตัวที่เฮดเอาไว้เหมือนเดิม
 ผมใส่เฮดมาตอนแรกไฟก็โชว์เหมือนกัน พอผมแก้วิธีนี้ไฟไม่โชว์แล้วครับ แต่ต้องระวังตรงตัดต่อสายไฟด้วย น่าจะต้องต่อสายเกือบๆ 30 ซ.ม. ย้ายเสร็จถอดขั้วแบตใส่ใหม่ครับ

ลองดูครับ สู้ๆ

Tags: