เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว G SPEED ที่ช่วยเรื่องการออกตัว เร่งแซง ให้เจ้า NEW YARIS  (อ่าน 29856 ครั้ง)

ออฟไลน์ อุ้ย ธนวินท์

• CAR CLUB TEAM
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3291
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: กรุงเทพ อ่อนนุช
  • ชื่อเล่น: อุ้ย
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
  • VIP005
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีสมาชิก YCT ครับ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผมได้รับอุปกรณ์ชิ้นหนึ่งจากร้าน  G SPEED ที่โฆษณาในเวปคลับของเราให้มาทดสอบกับรถยนต์ New YARIS 
ซึ่งสรรพคุณอุปกรณ์ตัวนี้ทางร้านได้บอกว่าช่วยให้การออกตัวดีกว่าเดิมๆที่จะหน่วงๆเวลากดคันเร่งเวลาออกตัวและการเร่งแซง การทดสอบนี้ผมทดสอบด้วยตัวเองกับรถผมเอง ซึ่งผมได้แจ้งกับทาง G SPEED แล้วว่าหลังจากทดสอบแล้วผมจะขอลงรีวิวตามจริงที่ผมรู้สึกจากการทดลองใช้งานด้วยตัวเองครับ    มาว่ากันถึงเจ้าอุปกรณ์ตัวนี้เลยละกันครับ  ชื่อของเจ้าอุปกรณ์นี้เรียกว่า G SPEED  ก็ตามชื่อร้านเลยครับส่วนการติดตั้งใช้งานตอนแรกผมคิดว่าคงจะยุ่งยากเหมือนกล่องซิ่งแต่ป่าวเลยครับมีปลั๊กตรงรุ่นมาให้เสียบใช้งานง่ายๆได้เลย  ส่วนการต่ออุปกรณ์นี้ก็แค่ต่อเข้ากับแอร์โฟว์ในห้องเครื่องของรถตามรูปที่ผมลงครับ  อยากจะบอกว่ามันติดง่ายมากๆครับ ส่วนหลักการทำงานเจ้า G PEED ถ้าตามความเข้าใจของผมตามความรู้ที่มีเท่าตูดมด ผมเข้าใจแบบนี้ครับ  อุปกรณ์ตัวนี้ใช้หลอกแอร์โฟว์(เซ็นเซอร์อากาศไหลเข้าห้องเผาไหม้)ให้อากาศไหลเข้ามากกว่าปกติทำให้การจุดระเบิดจะเร็วกว่าปกติทำให้การจุดระเบิดของห้องเผาไหม้ขณะที่เรากดคันเร่งออกตัว เร่งแซง เร็วกว่าเดิมทำให้ลดอาการหน่วงในขณะออกตัวของเจ้ายาริสให้น้อยลงอย่างพอให้รู้สึกได้  ส่วนในการเร่งแซงอาการหน่วงเวลาต้องการเร่งแซงลดน้อยลงกว่าตอนที่ยังไม่ได้ติดเจ้า G SPEED ตัวนี้  ให้เทียบแบบให้เข้าใจง่ายๆปกติเรากดคันเร่งที่   10% ถ้าไม่ใส่เจ้าตัวนี้ก็เท่ากับเรากดคันเร่ง 10%  แต่ถ้าใส่เจ้า G SPEED เรากดคันเร่ง 10% จะกลายเป็นเรากดคันเร่ง 12% การกดคันเร่งอาการหน่วงก็จะน้อยลงทำให้รู้สึกว่าการขับขี่สนุกยิ่งขึ้นกว่ารถเดิมๆ แต่ก็ยังมีอาการหน่วงอยู่บ้างตามประสารถเครื่องยนต์ตามมาตราฐาน ECO CAR คือ ต้องวิ่งได้ 20 กิโลเมตรต่อน้ำมันหนึ่งลิตรและแน่นอนครับการที่รถเครื่องยนต์น้ำมันจะแรงขึ้นต้องแลกกับอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันที่เพึ่มขึ้นด้วยเท่าที่ผมทดสอบใช้งานอัตราสิ้นเปลืองก็เพิ่มขึ้นนิดหน่อยครับก็เป็นปกติของรถยนต์ที่ใช้น้ำมันละครับ  ถ้าอยากแรงด้วยประหยัดด้วยตอนนี้ก็เห็นจะมีก็แต่เจ้าเครื่องยนต์ Hybrid ที่ใช้มอเตอร์ไฟฟ้าขับเคลื่อนกับเครื่องยนต์น้ำมันละครับที่แรงด้วยและประหยัดด้วยครับ   ผมรีวิวไม่เก่งผมขอสรุปจากการทดสอบด้วยตัวเองเลยลกันนะครับ  เจ้า G SPEED ทำให้อาการหน่วงเวลาออกตัวหรือเร่งแซงน้อยลงอย่างรู้สึกได้  อัตราสิ้นเปลืองเพิ่มขึ้นนิดหน่อยครับ

สำหรับสมาชิกที่มีความสนใจอยากเอาไปทดลองซิ่งดูมาเอาของผมไปทดลองใช้งานดูก่อนได้นะครับเพื่อประกอบการตัดสินใจผมไม่หวงครับเพราะเค้าให้ผมมาทดลองฟรีไม่คิดตังค์ 555 แต่ยืมแล้วต้องคืนนะครับจะได้แบ่งสมาชิกท่านอื่นที่อยากลองดูบ้างครับ  อ้อราคาค่าตัวไอ้เจ้า  G SPEED  ที่ผมสอบถามราคาราวๆ  1,xxx ครับ
ทีมงาน yarisclubthailand และทีมงาน CAR CLUB THAILAND ขอขอบคุณร้าน G SPEED ด้วยครับสำหรับข้อมูลและอุปกรณ์ที่ให้มาทดสอบใช้งานในครั้งนี้   ขอบคุณครับ  :emo_020: :emo_020: :emo_020:
แคมเปญ New YARIS,ATIV อุปกรณ์ตกแต่งราคาพิเศษ
081-3077455
LINE@ : @auytanavin

ออฟไลน์ pool

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 22524
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: chet
  • รถ: ไม่มีข้อมูล

ขอบคุณมากๆๆครับ คุณอุ้ย สำหรับข้อมูลการทดสอบ G-Speed
จากประสบการณ์ระยะเวลา 6 ปีในนักเลงรถกะบะ เรายินดีรับใช้และให้คำปรึษา

http://www.yarisclubthailand.com/index.php/topic,13702.0.html

ติดต่อทีมงาน อนุเชษฐ
086-0926655
Lind ID : bkk1114
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2015, 19:32:04 โดย pool »

• **

ขอ Up date สติกเกอร์ใหม่ครับ

• **

เอาข้อมูลการสิ้นเปลืองน้ำมันหลังติดิG-Speed มาฝาก นั่ง 4 คน

ออฟไลน์ TonmegaTON

• No.519
  • **
  • สมาชิก ID: 9613
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Ton
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีดำ
  • I am what I am
    • แต่งรถให้ครบ ต้องแต่งรถ.net

รีวิวดีครับ
แต่งรถให้ครบ ต้องแต่งรถ.net
http://www.xn--72c1ae5c9hsb.net/

ออฟไลน์ chok_it

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5391
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: มังกร_ขาว
  • สีรถ: สีขาว

มีใครใส่ตัวนี้บ้าง ช่วยรายงานผลที่ใส่ไปแล้วหน่อย ;)

• **

ขอบคุณทุกๆๆท่านที่เข้ามาอ่านรีวิว ท่านใดสนใจหรืออยากทดลอง ยินดีครับ ถ้าติดตั้งแล้ว การออกตัวไม่ดีขึ้น หรือเร่งแซง รอบไม่มา ทางทีมงานยินดีคืนเงินเต็มครับ
สินค้า รับประกันการใช้งาน 10 ปีเต็มครับ
สนใจสอบถามทีมงาน
086 092 6655
Lind id : bkk1114

ออฟไลน์ Bunniebutic

• No.2335
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 22958
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: บูติค
  • สีรถ: สีดำ
  • มือใหม่หัด "ซิ่ง" ^^ YCT.2335

เอาข้อมูลการสิ้นเปลืองน้ำมันหลังติดิG-Speed มาฝาก นั่ง 4 คน
นอกเรื่องแปป แอพอะไรหรอคะ แหะๆ
เรียกหนูว่า .. น้องยาหยี .. หรืออีกชื่อ น้องเปา (ปุ้นจิ้น) ^^
มือใหม่หัด "ซิ่ง" ขับอาจไม่แข็ง แต่คอแข็งนะจ้ะ :emo_108:

ออฟไลน์ siamgas

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5990
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: ป๊อป โลกสวย

หลักการมันก็เอาตัว R ไปคั่นไว้ หลอกให้กล่องเข้าใจว่า Airflow รับปริมาณอากาศมากกว่าของจริง กล่องมันก็จะจ่ายน้ำมันเพิ่ม
และมีออีกแบบคือ ไปหลอกอุณหภูมิไอดี หลอกกล่องว่า ไอดีตอนนี้เย็นนะ กล่องก็จะจ่ายน้ำมันเพิ่ม เพราะว่า อากาศที่เย็นจะมีมวลหนาแน่นกว่าอากาศที่ร้อน

ถามว่าแรงขึ้นไหม แรงขึ้นจริง แต่กล่องจะจ่ายน้ำมันผิดพลาดเพราะเข้าใจว่าอากาศเยอะ
ส่วนที่บอกว่าประหยัดขึ้น อาจจะเป็นเพราะว่า อาการรถดึงดีกว่าเดิม จึงกดคันเร่งได้น้อยลง จึงประหยัดขึ้น

อย่างของพวก Dmax หรือ all new dmax  ก็เอาตัว R ค่า47K โอมไปคั่นไว้ ก็ทำหน้าที่เหมือนกัน

ต้นทุน 25สตางค์(ตัวRตัวเดียว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พ.ย. 2015, 11:55:50 โดย siamgas »

• **

ขอบคุณ ทุกๆๆท่านที่เข้ามาอ่านรีวิว
หลักกการทำงานใกล้เคียงที่คุณ siamgas ตอบครับ แต่เราไม่ได้ผลิตแบบนั้น
สงสัยหรือสอบถามติดต่อทีมงาน G-Speed
086-092 6655
ขอบคุณครับ

• **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2015, 20:45:35 โดย pool »

• **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2015, 20:46:38 โดย pool »

• **

ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ แจ้งข่าวสาร

ขอเชิญสมาชิก yaris ทุกๆๆๆท่าน ที่สนใจ G-Speed เชิญทดลอง ทดสอบ
วันเสาร์ที่ 14 พ.ย 58
สถานที่ โรจนะมาร์คเก็ท อยุธยา
ตั้งแต่ เวลา 15.00 เป็นต้นไป

สอบถามเพิ่มเติม
086-0926655
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2015, 22:04:23 โดย pool »

• **

ประมวลภาพ คนรัก Yaris ร่วมทดสอบ G-Speed

วันที่ 14 พย.58

• **

ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ แจ้งข่าวสาร

ขอเชิญสมาชิก yaris ทุกๆๆๆท่าน ที่สนใจ G-Speed เชิญทดลอง ทดสอบ
วันอาทิตย ที่ 22 พ.ย 58
สถานที่ ริมทะเลสาบ เมืองทองธานี
ตั้งแต่ เวลา 16.00 เป็นต้นไป

สอบถามเพิ่มเติม
086-0926655