เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ค้ำล่างหลังมีเสียง มีวิธีแก้ใหมครับ  (อ่าน 23973 ครั้ง)

ออฟไลน์ winnynosaves

• No.1217
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 16787
  • พลังน้ำใจ : 2
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ติดค้ำล่างหลังมา มีเสียงเวลาขึ้นเนิน ลงเนิน
มีวิธีแก้ รึทำอย่างไรได้บ้างครับ ขอผู้รุ้ชี้แนะด้วยครับ ซ. วัดลาดปลาดุกครับ

ออฟไลน์ พนธ์

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4283
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: พนธ์
Re: ค้ำล่างหลังมีเสียง มีวิธีแก้ใหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ส.ค. 2015, 22:13:33 »

วิธีแก้ที่ดีที่สุดก็คือไปติดมาจากที่ไหนก็กัไปให้ที่เดิมแก้ให้จะดีกว่านะ :emo_102:

ออฟไลน์ nickcool

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3391
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: nick
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
Re: ค้ำล่างหลังมีเสียง มีวิธีแก้ใหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ส.ค. 2015, 08:30:54 »

ติดค้ำล่างหลังมา มีเสียงเวลาขึ้นเนิน ลงเนิน
มีวิธีแก้ รึทำอย่างไรได้บ้างครับ ขอผู้รุ้ชี้แนะด้วยครับ ซ. วัดลาดปลาดุกครับ
เป็นเรื่องปกติครับ ผมชินแล้ว ขนาดตอนยังไม่ใส่ แค่เปลี่ยนโช็คสตัทมายังมีเสียงเลยแต่ไม่เยอะ พอใส่ค้ำล่างมาเสียงดังชัดเลย ตอนนี้ก็ทำใจ อยากสวยต้องทนครับ  :D

ออฟไลน์ golfdmax07

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5231
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ ECO NO 146
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ส.ค. 2015, 16:06:53 »

เหมือนไม่มีบูชอ่ะ ท่อนกลาง L R ขันน๊อตอัดมาจนมันขยับไม่ได้หรือป่าว

ออฟไลน์ JOP

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 20998
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Khonkaen
  • ชื่อเล่น: เจี๊ยบ
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีเทาดำ
  • -: Do it your best :-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ส.ค. 2015, 16:34:49 »

มาขอความรู้ด้วยคนครับ (แล้วอย่างนี้จะใส่ทำไมในเมื่อใส่แล้วมีเสียดัง น่าจะมีวิธีแก้นะครับ)

ออฟไลน์ Aum008

• No.895
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 14008
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: นนท์
  • ชื่อเล่น: Aum
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีแดง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ส.ค. 2015, 19:57:50 »

มันมีเสียงอย่างไงครับ มันน่าจะเกิดเสียงจาก2จุด
1.แป้นที่ยึดใต้สปริงค์
2.บูซที่ยึดแกนกลาง
ถ้า1ลองถอดแล้วเอากระดาษแข็งตัดรองแทนประแกนดู
ถ้า2ลองถอดแล้วเอาจาระบีทาก่อนอาจจะขันน๊อตแน่นมากจนไม่ให้ตัว
เพราะมันเป็นมิเนียมอาจจะแห้งเลยเกิดเสียงครับ
ถ้าแก้ไม่หายก็ถอดมาให้ผม...ผมอยากได้5555
ลองแก้ดูน่ะครับ :D

Tags: