เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแรงคับ เครื่องเดิม+เทอร์โบ VS ลงเครื่อง 2ZZ-GE ขอความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 25787 ครั้ง)

ออฟไลน์ tunderxx

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10958
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ต้น
  • รถ: 1.2 J
  • สีรถ: สีเทาดำ
    • รางวัลและกิจกรรม

:-\
คืนว่า... ถ้าเป็นผมถ้าทำก็ให้สุดไปเลย เต็ปแรกก็วาง 3S GTE ตัวที่ไม่มีแอร์โฟร์
 แล้วค่อยเริ่ม เต็ปต่อไปก็ใส้ในทั้งหมดของ HKS +โปว์ GT HKS +ECU Motec
ขอม้าลงพื้นสัก 500 ตัวก็พอ
  ม้าต่ำกว่า200 ขับไปสักพักมันจะชิน แล้วจะไม่พอ ก็เกิดความอยากขึ้นอีกแน่ๆ

:emo_112:

ออฟไลน์ kulniti

• No.510
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4345
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ชัย
  • รถ: 1.2 G
  • แต่ทำไม เดินมาเนิ่นนาน ไม่ถึงซักที

ในคลับมีคนวางโบ แล้ว พังแล้วด้วย ครับ บูส 0.4 มั้ง รถน้อง เค อ่ะครับ เกียร์ ไปก่อนเพื่อน เลย

ออฟไลน์ james.gilbert

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 18398
  • จังหวัด: กระบี่
  • ชื่อเล่น: เจมส์ (รถชื่อ Yogi)
  • สีรถ: สีดำ

ในคลับมีคนวางโบ แล้ว พังแล้วด้วย ครับ บูส 0.4 มั้ง รถน้อง เค อ่ะครับ เกียร์ ไปก่อนเพื่อน เลย
:o O0 :emo_023:

ออฟไลน์ วันทอง

• No.1833
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15789
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: Au
  • รถ: 1.2 J Eco
  • YCT NO.1833

:o O0 :emo_023:
อยากแรงอย่ากลัวพัง จัดไปโลด  :) :) :)

ออฟไลน์ bongbanksiam

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10343
  • จังหวัด: นครปฐม

เป็นธรรมดาอยู่แล้วครับ วางโบ บูส 0.4 ม้าต้องเกิน 130ตัวอยู่แล้วครับ เกียร์CVTเอาไม่อยู่หลอกครับ ต้องเปลียนเป็นMT หรือไม่ก็ต้องไปเอา ATของวีออสตัวเก่ามาใส่ จะให้ชัวMTชัวสุด

• **
  • ชื่อเล่น: เจมส์ (รถชื่อ Yogi)

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาคอมเม้นครับ สรุปว่าจะลงเครื่อง 2ZZ+6speed MT. คุณแฟนก็อนุมัตแล้วติดอยู่แค่ "ได้ๆให้เปลี่ยนเครื่องแต่ตัวเองต้องพาเราไปเที่ยวญีปุ่นก่อนนะ" เด่วดูว่าเหลือตังเท่าไหรหลังจากกลับมา :-\ น่าจะได้ทำตอนเดือนมิถุนายนนี้ครับ
 :emo_090:

ออฟไลน์ bongbanksiam

• สมาชิก ID: 10343
  • จังหวัด: นครปฐม

จะหนักกับค่าช้อปนี้แหละ55 จะแต่งรถต้องลงทุน อิอิ

ออฟไลน์ kulniti

• No.510
  • สมาชิก ID: 4345
  • พลังน้ำใจ : 8
  • ชื่อเล่น: ชัย
  • แต่ทำไม เดินมาเนิ่นนาน ไม่ถึงซักที

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาคอมเม้นครับ สรุปว่าจะลงเครื่อง 2ZZ+6speed MT. คุณแฟนก็อนุมัตแล้วติดอยู่แค่ "ได้ๆให้เปลี่ยนเครื่องแต่ตัวเองต้องพาเราไปเที่ยวญีปุ่นก่อนนะ" เด่วดูว่าเหลือตังเท่าไหรหลังจากกลับมา :-\ น่าจะได้ทำตอนเดือนมิถุนายนนี้ครับ
ผมเชื่อว่า คุณแฟน ไม่เหลือเงินให้แต่งรถหรอกครับ คุณแฟนเองงบแต่งรถ ไปช้อปหมดแน่ มันเป็นเทคนิคการหลอกล่อ ของคุณแฟน ครับ อิอิ

• **

ผมเชื่อว่า คุณแฟน ไม่เหลือเงินให้แต่งรถหรอกครับ คุณแฟนเองงบแต่งรถ ไปช้อปหมดแน่ มันเป็นเทคนิคการหลอกล่อ ของคุณแฟน ครับ อิอิ
จะหนักกับค่าช้อปนี้แหละ55 จะแต่งรถต้องลงทุน อิอิ

555555+ น่าจะเป็นตามนั้นเลยครับ กลับมาหน้าแห้งแน่ๆ แต่ยังไงก็ถือว่าผมก็ได้เที่ยวด้วย รักคุณแฟนมากกว่ารักรถ แต่รักรถน้อยกว่าแค่นิดเดียวนะ  >:D >:D >:D

ออฟไลน์ DewSincere

• No.1065
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17301
  • พลังน้ำใจ : 5
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • สีรถ: ไม่มีข้อมูล

ออฟไลน์ Beermix'z

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 3833
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Beer
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: ไม่ระบุ
  • HPNY 2014
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+

:-\
คืนว่า... ถ้าเป็นผมถ้าทำก็ให้สุดไปเลย เต็ปแรกก็วาง 3S GTE ตัวที่ไม่มีแอร์โฟร์
 แล้วค่อยเริ่ม เต็ปต่อไปก็ใส้ในทั้งหมดของ HKS +โปว์ GT HKS +ECU Motec
ขอม้าลงพื้นสัก 500 ตัวก็พอ
  ม้าต่ำกว่า200 ขับไปสักพักมันจะชิน แล้วจะไม่พอ ก็เกิดความอยากขึ้นอีกแน่ๆ

:emo_112:
เอาไปทำไรครับ ม้า 500 ตัว ฟรีลงพื้นเล่นหรอครับ? ดูรถด้วยครับ ทำรถต้องใช้ในชีวิตประจำวันได้ ไม่ใช่ทำรถเอาม้า ไว้โม้กับเพื่อนว่ารถกรู 500ม้า เอาจริงๆ หลุดตั้งแต่โค้งแรก
.... คิดจะทำรถดูไซส์รถ ด้วยครับว่าแค่ไหน รถทุกคันมันมีลิมิตในตัวอยู่แล้วครับ คหสต ผมติดตามคัน 2zz ในวีออสมาสักพักและครับ งานวางเครื่องหมว่าโอเลยนะ รถระดับ 1ตัน ม้า เกือบ200 เอาฟัดกับ พวกk ผมว่ามีเฮ แต่ระบบช่วงล่างและระบบเบรค ต้องเน้นมากๆนะครับ รถแรงต้องคู่กับช่วงล่างที่ดี กับ ระบบเบรคที่เยี่ยม
รถยิ่งเลอะ ยิ่งเยอะประสบการณ์  ....
2008 Chevy Captiva 2.4LT
2009 Honda Civic FD 2.0
2010 Chevy Cruze 2.0LTZ
2010 Honda Jazz 1.5 SV
2012 Toyota Prius 1.8 TopOption
2012 Chevy Colorado 2.8LTZ
2013 Honda Accord 2.4Tech
2014 Toyota Yaris 1.2E
2014 Nissan Juke
2015 M....

ออฟไลน์ DewSincere

• No.1065
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 17301
  • พลังน้ำใจ : 5
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • สีรถ: ไม่มีข้อมูล

3s gte ตัวเครื่องหนักคับ 2zz เป็นบล็อกอลูมิเนียม จะเบากว่าคับ
ถ้าวาง 3S ต้องเช็ตช่วงล่างใหม่ทั้งหมด ไม่งั้นแชสซีเอาไม่อยู่คับ ตัวถังอาจจะมีซีกได้คับ

ออฟไลน์ GU-JA-IISJ

• No.1198
  • สมาชิก ID: 10650
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
  • สีรถ: สีขาว

รอดูยาริส 500 ม้า เสร็จแล้วจัดให้ดูสักคลิป เป็นขวัญตาผมด้วยนะครับ  ??? :emo_051: :emo_051:
H T T P : / / W W W . Y A R I S C L U B T H A I L A N D . C O M

ออฟไลน์ powerpiGG

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 19733
  • ชื่อเล่น: หมู

จากประสบการณ์เลยนะครับ วาง 2ZZ จบกว่าครับ 130,000 นี้ใช้ยาวๆ แล้วร้านที่วางในรูปก็เจ๋งดีครับ วางกันระดับโรงงาน เลย สวยด้วย จบด้วย

(สมัยนึงเคยใช้jazzเซ็ทโบ) เทอร์โบก็ดึงดีนะครับ ขับสนุกขึ้นเยอะ แต่ต้องมีอุปกรณ์ควบเยอะ ไหนจะ กล่อง,ค่าจูน,ปรับบูช,เกจ์วัด"ดีๆ",โบออฟ คราวๆก็ ไกล้เคียง 50,000++ ชุดเทอร์โบ(มือสอง)+ท่อ+อินเตอร์ อีกราวๆ 25,000-30,000 ซัดได้เป็นครั้งคราว แช่นานไม่ได้ น้ำมันเครื่อง+เกียร์ เปลี่ยนบ่อยขึ้น กระเป๋าตังบาน..... อิอิ

ออฟไลน์ Gyoza

• สมาชิก ID: 8646
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Gyoza
  • สีรถ: สีแดง

ติดปีกบินได้เลย 500 แรงม้า

Tags: