เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: กันชนหน้า ไปเกี่ยวมาเป็นรอยยาว เคลมที่ไหนดีครับ ที่ไม่ต้องทิ้งรถนาน  (อ่าน 17972 ครั้ง)

ออฟไลน์ wonderful

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19866
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

อย่างเซ็งเลย เกี่ยวรถตุ๊กตุ๊ก ตอนตีวงจอด กันชนเป็นรอยยาวเลย อีกอย่างว่าจะเคลมพวกจุดเล็กๆ น้อยๆ แถวกันชนหลังด้วย กะจะทำทีเดียวเลย เคลมที่ศูนย์ไหนดีครับ ที่ไม่ต้องรอนาน แล้วเราต้องเสียเงินอะไรไหมครับ ประกันชั้น 1 สินมั่นคง (เคลมครั้งแรกในชีวิตของการขับรถ)

ปล.อยู่แถวลาดพร้าวครับ
ปล2. ต้องโทรไปแจ้งสินมั่นคงไหมครับ

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน

ก่อนเอารถไปทำเรื่องซ่อมโทรถามศูนย์ก้อนนะครับ เรื่องเอกสารที่ต้องใช้+นัดแนะคิวก่อนครับจะได้ไม่เสียเวลาเสียค่าน้ำมันรถเปล่าๆ

ส่วนเรื่องเคลมประกันก็กดตามเบอร์ที่ติดกระจกหน้ารถเลยครับ ค่อยตกลงกันว่าพนักงานเคลมจะมาหาหรือท่านจะเอารถไปหาศูนย์สินมั่นคงที่ใกล้บ้านท่านเอาตามสะดวก เวลาพนักงานเคลมถามท่านต้องบอกว่าเอาไปเฉี่ยวรั้วหรือกำแพงหรือประตูโรงรถ(ในกรณีที่ไม่มีคู่กรณี) ไม่เสียตังค์ครับ เผื่อใจไว้ด้วยนะครับในกรณีที่เจอศูนย์ห่วยๆ อาจจะเจอแบบผมก็ได้ แต่ยังงัยขอให้เจอศูนย์ดีๆ ซ่อมครั้งเดียวผ่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2015, 15:52:20 โดย DSJ »

ออฟไลน์ wonderful

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19866
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ

ก่อนเอารถไปทำเรื่องซ่อมโทรถามศูนย์ก้อนนะครับ เรื่องเอกสารที่ต้องใช้+นัดแนะคิวก่อนครับจะได้ไม่เสียเวลาเสียค่าน้ำมันรถเปล่าๆ

ส่วนเรื่องเคลมประกันก็กดตามเบอร์ที่ติดกระจกหน้ารถเลยครับ ค่อยตกลงกันว่าพนักงานเคลมจะมาหาหรือท่านจะเอารถไปหาศูนย์สินมั่นคงที่ใกล้บ้านท่านเอาตามสะดวก เวลาพนักงานเคลมถามท่านต้องบอกว่าเอาไปเฉี่ยวรั้วหรือกำแพงหรือประตูโรงรถ(ในกรณีที่ไม่มีคู่กรณี) ไม่เสียตังค์ครับ เผื่อใจไว้ด้วยนะครับในกรณีที่เจอศูนย์ห่วยๆ อาจจะเจอแบบผมก็ได้ แต่ยังงัยขอให้เจอศูนย์ดีๆ ซ่อมครั้งเดียวผ่าน
ศูนย์ห่วยๆ พอหลังไมค์มาบอกได้เปล่าครับ ไม่อยากเจอเหมือนกัน

ออฟไลน์ ningjira

• No.1032
  • สมาชิก ID: 16881
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: หนุงหนิง
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว

ลองดูโตโยต้าเอกนิมิตสาขาเมืองทอง ใช้บริการทีนี่อยู่ทั้งยาริสทั้งพี่โก้ค่ะ025844555 น่าจะเบอร์นี้

Tags: