เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีเช็คอะไหล่รถที่ศูนย์เปลี่ยนให้ในส่วนที่มองไม่เห็นหน่อยครับ  (อ่าน 628 ครั้ง)

ออฟไลน์ red-unicorn

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15917
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: red-unicorn
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

พอดีเอารถไปเคลมชุดสายไฟปัดน้ำฝนกับตู้แอร์มาครับ ตอนที่เอารถเข้าไปเขาก็ให้ดูอะไหล่ใหม่เรียบร้อยครับ แต่อยากจะรู้ว่าตอนที่เขาใส่ให้เรานี่ มันจะใช่ตัวที่เขาให้ดูหรือเปล่า ทั้ง 2 ส่วนที่ว่ามานั้น มันไม่สามารถมองเห็นแบบทันทีได้เลย (หรือผมอาจจะไม่รู้วิธีดู) เห็นช่างต้องแกะอย่างอื่นก่อน มันถึงจะเห็นทั้ง 2 ส่วนที่เป็นปัญหาอันนั้น
แล้วเราจะรู้ได้ไงครับว่า เขาจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เรา เพราะตัวเก่าที่ใช้อยู่นี่ เขาแก้ไขให้พอใช้งานได้ ถ้าจะดูผลของการทำงานตรงนี้ก็ไม่น่าจะรู้อยู่ดี เพราะการทำงานมันก็ได้เหมือนเดิม ชุดสายไฟเขาต่อให้ใช้งานได้ (ที่เห็นครั้งก่อนมันขาดวิ้นทั้งยวง) แอร์ก็หมดกลิ่นเหม็นไปแล้ว และก็ยังทำงานได้อยู่ (ตอนที่เขาแกะให้ดูมันมีรอยตะแกรงทะลุ)
ผมเลยไม่รู้ว่าจะต้องทำอย่างไรให้แน่ใจอ่าครับ
ถ้าเกิดมันเกะดูได้ไม่ยาก เราพอจะให้เขาแกะให้ดูได้ไหมครับ
รบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทั้งหลายชี้แนะหน่อยนะครับ
ขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ DSJ

• สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4545
  • พลังน้ำใจ : 25
  • จังหวัด: เจียงฮาย
  • ชื่อเล่น: เดียงสาจัง
  • รถ: 1.2 E
  • สีรถ: สีฟ้าอ่อน

การเปลี่ยนอะไหล่ทุกครั้งตามมารยาทที่ถูกต้อง ทางศูนย์หรือทางอู่จะต้องคืนอะไหล่ตัวเก่ามาพร้อมกับการส่งมอบรถครับ จขกท สามารถตรวจเช็คได้จากอะไหล่เก่าได้ครับ ว่าใช่ของเราหรือไม่ มีลักษณะตรงตามก่อนเปลี่ยนมั้ยน่ะครับ แต่ถ้าเกิดทางช่างไม่คืนอะไหร่เก่า ทางเราๆ สามารถขอเรียกคืนอะไหล่เก่าได้ครับ ยกเว้นอะไหล่เก่าที่เคลมกับ TMT ครับ ไม่สามารถเรียกคืนได้ แต่สามารถเรียกดูได้เพื่อความสะบายใจครับผม เนื่องจากอะไหล่เก่าที่เคลมทางศูนย์ต้องส่งคืนให้ TMT ตรวจสอบต่อไปครับ

ออฟไลน์ red-unicorn

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 15917
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: red-unicorn
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีขาว

การเปลี่ยนอะไหล่ทุกครั้งตามมารยาทที่ถูกต้อง ทางศูนย์หรือทางอู่จะต้องคืนอะไหล่ตัวเก่ามาพร้อมกับการส่งมอบรถครับ จขกท สามารถตรวจเช็คได้จากอะไหล่เก่าได้ครับ ว่าใช่ของเราหรือไม่ มีลักษณะตรงตามก่อนเปลี่ยนมั้ยน่ะครับ แต่ถ้าเกิดทางช่างไม่คืนอะไหร่เก่า ทางเราๆ สามารถขอเรียกคืนอะไหล่เก่าได้ครับ ยกเว้นอะไหล่เก่าที่เคลมกับ TMT ครับ ไม่สามารถเรียกคืนได้ แต่สามารถเรียกดูได้เพื่อความสะบายใจครับผม เนื่องจากอะไหล่เก่าที่เคลมทางศูนย์ต้องส่งคืนให้ TMT ตรวจสอบต่อไปครับ

ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ จะขอลองนำวิธีที่แนะนำมานี้ไปใช้ดูครับ

Tags: