เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: New Yaris 2013 ราคา Toyota Yaris Eco Car ถ้าเปิดตัวเข้าไทยราคาประมาณนี้ ซื้อไหม?  (อ่าน 37758 ครั้ง)

ออฟไลน์ New Yaris 2013

• No.000
  • Administrator
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1
  • พลังน้ำใจ : 31
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: แอ๊ดมิน
    • Toyota Yaris 2013 Eco Car
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+ สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ
 Share 

New Yaris 2013 ราคา Toyota Yaris Eco Car ถ้าเปิดตัวเข้าไทยราคาประมาณนี้ เพื่อนๆจะซื้อไหมครับ?

ราคา Toyota Yaris Eco Car 2013
Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น J M/T        459,000
Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น J A/T        489,000
Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น E M/T        514,000
Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น E A/T        549,000
Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น G A/T        599,000
Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น S A/T        634,000

แต่ส่วนตัวผมคิดว่าราคาเริ่มต้นอาจจะต่ำกว่านี้ Toyota Yaris Eco Car J M/T ราคาเริ่มต้นอาจจะอยู่ที่ 429,000฿ เพื่อทำให้ราคาไม่โดดขึ้นมามากนัก ราคานี้คิดง่ายๆ คือเอาราคา New Vios 2013 ตั้ง แล้วลบด้วย 100,000 ออกมาเป็นราคาคร่าวๆของ Toyota Yaris Eco Car 2013 ถ้าเกิดราคาออกมาประมาณนี้ ราคาเริ่มต้นแพงกว่า Almera และ Swift ซึ่งราคานี้ยังไม่ใช่ราคาจริงนะครับ แค่มาลองประเมินกันว่าถ้าออกมาราคาประมาณนี้ เพื่อนๆจะซื้อไหม? เพราะอะไร ขอความคิดเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ Imp

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 100
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อิม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ

...Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น E M/T        514,000   :emo_052:

เล็งตัวนี้อยู่  ไม่ก็  Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น J M/T        459,000 นี่เลย.... :'( ส่วนต่างไปเบาะ ล้อ ยาง ชุดโหลด ... :))

• No.000
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+ สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ

ในความคิดผม ถ้าต้องการสร้างภาพลักษณ์ในเรื่องของราคาย่อมเยาว์ด้วยแล้ว อาจจะต้องดั้มราคมลงมาอีก

เริ่มต้นที่
Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น J M/T        399,000

และไปสุดที่ตัวท๊อปในรุ่น G
Toyota Yaris Eco Car 2013 รุ่น G A/T        599,000

ซึ่งจะทำให้ราคาดูไม่แรงมาก สร้างกระแสเปิดตัวได้ เพราะราคาเกาะกลุ่มในรถยนต์ Eco Car ระดับเดียวกันได้
ส่วนรุ่น S ก็ตัดออกก่อนในช่วงแรก และออกมาเสริมในช่วงหลังเป็นรุ่นพิเศษ ผมมองว่าน่าจะเป็นการสร้างโอกาสที่ดีกว่า
หรืออย่างมากรุ่น J M/T เริ่มต้นก็ไม่ควรเกิน 429,000 ครับ

ปล.คหสต

ออฟไลน์ TuMZa

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 139
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ

ผมคนนึงที่รอดูราคาอยู่ ถ้าแพงมากเกินความจำเป็นผมไม่ซื้อครับ ถ้าราคาตามนี้ผมซื้อแน่นอน ตอนนี้รอผล พี่โต อยู่ครับถ้าแพงก็กะว่าจะไปเล่น แจ๊สตัวใหม่มือสองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ static2

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: saraburi
  • ชื่อเล่น: BoxGu

ฝากถึง TOYOTA ประเทศไทย  March 2013 ตัว E M/T ราคา 444,000.-  อุปกรณ์อำนวยความสะดวก + อุปกรณ์ความปลอดภัยให้มาครบเลยนะครับ

ถ้าตั้งแพงกว่าแต่ ออปชั่นน้อยกว่า  ผมคนหนึ่งและที่จะเปลี่ยนใจไปหา ตัวอื่น

• No.000

ผมก็เห็นด้วยกับคุณตั้ม และคุณ static2 ครับ เพราะถ้าแพงกว่านี้ ก็คงมองคันอื่นเหมือนกัน

ผมมองว่าถึงจะเป็นค่ายยักใหญ่ในไทย แต่หากตั้งราคาแพงจากกลุ่มอีโค่คาร์มากเกินไป คงก็คงหนีไปเล่นรุ่นใหญ่กว่า หรือหันไปเล่นอีโค่คาร์ค่ายอื่นมากกว่าก็ได้

ที่สำคัญ อย่ากั๊กออฟชั่นมากเกินไป ทำราคาให้สูสีกับรุ่นอื่นๆในตลาด ผมว่าจะทำตลาดได้ง่ายมากๆ แม้จะไม่มีเรื่องการคืนเงินภาษีรถคันแรก มาเป็นตัวช่วย  :D

ออฟไลน์ พิษณุ

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 193
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ต๊อก

ถ้าราคาออกมาแบบนี้ผมคนหนึ่งละขอถอย //  ต้องลดลงรุ่นละ 50000 ครับไม่งั้นคงจะขายลำบาก

ออฟไลน์ TuMZa

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 139
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ตั้ม

ตัวล่างสุดน่าจะไม่เกิน 4 แสนผมว่าจะเอาตัวธรรมดามาแต่งภายนอก รอดูตัวนี้ตัวเดียวเลย รอๆ ลุ้นๆ

ออฟไลน์ static2

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 15
  • จังหวัด: saraburi
  • ชื่อเล่น: BoxGu

ผมว่า ซอย รุ่นรถให้เหมือน swift ก็ดีนะ รุ่นต่ำ กลาง บน  ง่ายดีจะได้ไม่ต้องกั๊กออปชั่นมากนัก   :)) :))

ออฟไลน์ MeNaCe

• No.002
  • ทีมงานผู้ดูแลคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 206
  • พลังน้ำใจ : 50
  • จังหวัด: BKK
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • Yaris 17+
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+ สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ

ถ้าราคานี้เป็นเครื่อง 1NR-FE 1.3 ก็รับได้นะ  8)

แต่ถ้าเป็น 1.2 ก็คงต้องดูที่ออฟชั่นก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2013, 11:09:53 โดย imenace13 »

ออฟไลน์ Veyron

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 169
  • พลังน้ำใจ : 0

ถ้าเติมน้ำมัน E 85 ได้ ผมซื้อแต่ถ้าเติมน้ำมัน E 85 ไม่ได้ ผมขอรอดู All New City 2014 ก่อนแล้วกัน

• No.000

ถ้าเติมน้ำมัน E 85 ได้ ผมซื้อแต่ถ้าเติมน้ำมัน E 85 ไม่ได้ ผมขอรอดู All New City 2014 ก่อนแล้วกัน

ผมว่าโอกาสที่จะเติม E85 ได้มีค่อนข้างน้อยครับ

คหสต.  :-\

ออฟไลน์ MeNaCe

• No.002
  • ทีมงานผู้ดูแลคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 206
  • พลังน้ำใจ : 50
  • จังหวัด: BKK
  • รถ: ไม่มีข้อมูล
  • Yaris 17+
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่มยาริสใส่ล้อ 17+ สมาชิกคลับรุ่น 1 รุ่นก่อตั้งคลับ

เครื่องยนต์ที่รองรับ E85 แบบเต็มระบบ (แบบที่ออกสื่อได้) จะต้องใช้ชิ้นส่วนภายในพิเศษอีกหลายชิ้นที่เป็นเกรดสำหรับ E85 โดยเฉพาะมากกว่าพวกท่อยางอย่างที่เราเข้าใจกัน ทำให้ต้นทุนเครื่งยนต์ตัวนั้นราคาถีบสูงขึ้นไปอีกซึ่งมันก็ผิดคอนเสปรถ eco car แล้วอันนี้ข้อมูลจากคนในของฮอนด้านะครับ เค้าให้ข้อสังเกตว่าทำไมแจ๊สไฮบริด ซีวิคไฮบริด หรือแม้กระทั่ง eco car ทุกตัวในตลาด ถึงเติม E85ไม่ได้??

ให้ไว้เป็นข้อมูลครับ เพราะผมก็เข้าใจผิดอยู่นานว่าแค่ชุดท่อยางมีสารทนการกัดกร่อนกับ ecu ที่อ่านค่าออคเทน E85 ได้ถูกต้องก็น่าจะเติม E85 ได้เหมือนกันหมด แต่ถ้ามันออกมาแล้วเติม E85 จริงๆก็นับว่าโตโยต้าใจถึงมากครับ

• No.000

เครื่องยนต์ที่รองรับ E85 แบบเต็มระบบ (แบบที่ออกสื่อได้) จะต้องใช้ชิ้นส่วนภายในพิเศษอีกหลายชิ้นที่เป็นเกรดสำหรับ E85 โดยเฉพาะมากกว่าพวกท่อยางอย่างที่เราเข้าใจกัน ทำให้ต้นทุนเครื่งยนต์ตัวนั้นราคาถีบสูงขึ้นไปอีกซึ่งมันก็ผิดคอนเสปรถ eco car แล้วอันนี้ข้อมูลจากคนในของฮอนด้านะครับ เค้าให้ข้อสังเกตว่าทำไมแจ๊สไฮบริด ซีวิคไฮบริด หรือแม้กระทั่ง eco car ทุกตัวในตลาด ถึงเติม E85ไม่ได้??

ให้ไว้เป็นข้อมูลครับ เพราะผมก็เข้าใจผิดอยู่นานว่าแค่ชุดท่อยางมีสารทนการกัดกร่อนกับ ecu ที่อ่านค่าออคเทน E85 ได้ถูกต้องก็น่าจะเติม E85 ได้เหมือนกันหมด แต่ถ้ามันออกมาแล้วเติม E85 จริงๆก็นับว่าโตโยต้าใจถึงมากครับ

ผมเองก็เข้าใจผิดมานานเหมือนกัน ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับคุณเม่น  :emo_051:

ออฟไลน์ fiat retro

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 706
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: อาร์ม

ราคาแพงนะถ้าตามที่บอก eco ราคานี้ซื้อ mirage ดีกว่า สวยและถูก brio เครื่องดีแต่ดันไม่สวย รอ yaris ถ้าราคานี้ซื้อ mirage เลย

Tags: