เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: 10 วัน 2 ถัง กับอัตราสิ้นเปลืองที่ได้ใช้งานจริง  (อ่าน 14273 ครั้ง)

ออฟไลน์ guyyofficial

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 11460
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Guy
  • รถ: 1.2 G
  • สีรถ: สีเทาดำ
    • รางวัลและกิจกรรม

ขอโทษนะครับ พอดีมือใหม่ (มาก) ครับ
ใช้ตัว g อยู่ ไม่ทราบว่าดูการคำนวนโดยรถคิดให้จากตรงไหนหรือครับ ต้องกดปุ่มอะไร เพราะเท่าที่หาดูบนมาตรวัด ไม่เจอพวกตัวเลขนี้เลยครับผม
รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ
ขอบพระคุณครับ

กดไปเรื่อยๆครับ
AVG km/L - เฉลี่ยการกินน้ำมันทั้งหมด (ต่อถัง)
ส่วนอันที่ต่อจาก AVG km/L  คือ การกินน้ำมันแบบ Real-time ครับ

ปล.ถ้าจอดอยู่นิ่งๆ มันจะขึ้นเป็น --- นะครับ

ออฟไลน์ tongviva

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 18405
  • พลังน้ำใจ : 0

สรุปก็คือ จะอยู่ช่วง 10-15 กิโลเมตร/ลิตร

ออฟไลน์ Armyforce007

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 19327

เยี่ยม

ออฟไลน์ phgeng

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13914
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เก่ง

เพิ่งรับรถมาวันนี้ เติมน้ำมันไป 500 + เซลบอกเติมมาให้ 200 เป็น 700
 เกจ์เกินครึ่งมา 1 ขีด (5ขีด) วิ่งจากพระราม 3 มาชลบุรี
 (ติดโคตรๆช่วงหน้าศูนย์สิริกิต เกือบชั่วโมง)
 แล้ววิ่งไปบ้านบึงกลับมาชลบุรี รวม 200 โลนิดๆ
 ถึงบ้านเหลือน้ำมัน 2 ขีด ไม่แน่ใจว่าประหยัดไหม

Tags: